Một cách làm lồng của Trung Quốc

thaitu005

Thành viên tích cực
Rất hay, cảm ơn bạn. ngày xưa mình cũng mê thú chơi chim này lắm. giờ bỏ qua rồi. chỉ chơi văn nghệ ít thôi. nhìn lồng mà thít hihihihi

helmet

Thành viên tích cực
mấy khâu quan trọng nhất họ dấu nghề hết rồi, còn lại cũng thủ công thôi.

tienluc1985

Thành viên mới
rất hay. với những người đang tập làm như mình thấy thật hữu ích. trước kia minh không làm sao cho vanh lồng tròn được

helmet

Thành viên tích cực
rất hay. với những người đang tập làm như mình thấy thật hữu ích. trước kia minh không làm sao cho vanh lồng tròn được
Chúc bạn tự tay làm được những chiếc lồng thật đẹp cho các chú chim cưng.
không gì bằng nuôi chim mà tự tay làm lồng phải không bạn ? (*)

VUTIENTHANH

Thành viên
Thank Bác helmet đã chia sẻ ,Bác có vẻ rất yêu chim nhỉ / em ko có duyên với chim cò lắm tập tọe nuôi 2 em mi mộc ,được hơn 4 tháng rồi nhưng nhảy loạn xạ ,mặt mũi sứt mẻ như đại ca.

helmet

Thành viên tích cực
Thank Bác helmet đã chia sẻ ,Bác có vẻ rất yêu chim nhỉ / em ko có duyên với chim cò lắm tập tọe nuôi 2 em mi mộc ,được hơn 4 tháng rồi nhưng nhảy loạn xạ ,mặt mũi sứt mẻ như đại ca.
Ôi anh ơi, Mi mộc mà 4 tháng thì chặn đường vẫn còn xa. Họa Mi khó thuần , nhưng giọng hót thì.......say mê lòng người. Để giữ đam mê anh nên tìm con chòe lửa nuôi kèm vì khá dễ thuần và thưởng thức giọng hót trước hoặc tìm con yến hót cho dễ chăm. Còn Mi thì vẫn nuôi anh ah không thể bỏ được nhưng sẽ khá lâu.
Chúc anh có những chú chim thật đẹp và hót thật hay.
==================================
VN làm cũng ác chứ nhưng hàng siêu tinh xảo vân thua anh TQ.
Cái này là rõ rồi anh trai ah. Nhưng quan trọng là nghệ nhân Việt Nam phải sống được với nghề thì họ mới yên tâm mà trau dồi tay nghề, kinh nghiệm, tìm tòi học hỏi....
Thôi thì anh em mình vừa tìm cái đẹp mà cũng đừng quên hàng trong nước (nghệ thuật, cái đẹp chả có biên giới và điểm dừng)
Chúc những người anh em đam mê chim cò có thật nhiều chim hay, lồng đẹp.

cuasovn

Thành viên tích cực
Đẳng cấp thật, hình như một số hộ dân ở Ninh Bình cũng đã học cách này để sản xuất lồng chim rồi thì phải.