Mọi người giúp em với!

Gì Nhỉ

Thành viên
Em đang muốn tìm hiểu về loại cây này mong mọi người tư vấn cho em về cách trồng(thành phần của đất trồng), cách chăm sóc và sinh lý cây này thế nào ạ. Em xin cảm ơn trước ạ!

Gì Nhỉ

Thành viên
Không ai giúp em sao? Thật sự em rất muốn biết về loại cây này mong mọi người giúp đỡ.

tieuboi

Thành viên
Nhà mình cũng có một vài bụi to lắm, mình thấy trồng cũng đơn giản thôi cho leo tường vôi là ổn, hoặc bạn trồng cột bê tông sau đó cho thành bụi lớn là được chỉ có thế, mà năm nào nhà mình cũng co thanh long ăn hi hi hi, cây tường vôi lại ngọt hơn tất cả.

nghiepdu

Thành viên mới
cây này là cây thanh long mà, cây này dễ trồng lắm, quăng bừa xuống đất nó cũng mọc rẽ sống được. Nhà mình lúc trước trồng mấy trụ, thấy dễ trồng lắm. Cây này trồng cần phải nhiều nắng

Gì Nhỉ

Thành viên
Em đang muốn trồng số lượng lớn lên muốn tìm hiểu về loại cây này, ai biết thì giúp em với nhé!

thaiquan138

Thành viên mới
Em đang muốn trồng số lượng lớn lên muốn tìm hiểu về loại cây này, ai biết thì giúp em với nhé!
Mình ko rõ cây này là cây gì nhưng mình nghĩ nó cũng thuộc họ XR.. Nếu bạn trồng số lượng lớn thì nên có 1 vườn, làm đất có rảnh cho nó thoát nước tốt và làm dàn che mưa vào mùa mưa, nếu cây mà thân yếu như thanh long thì bạn nên cấm cột cho nó leo và tìm cách giữ nó thẳng đứng như ngta trồng thanh long đó... cây dễ sống lắm... bạn có thể tìm tài liệu anh văn coi thêm chúc bạn thành công...