Mấy anh mua cây bằng nguồn nào?

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Lâu rồi ít la liếm diễn đàn một phần cũng đang điều trị cắt cơn nghiện, hôm nay mình mở cái thớt này mời anh chị em cô bác vào trao đổi cho thêm ít kinh nghiêm :x
Lương! nhắc đến cái thứ này cho nó thực tế, hề hề mỗi năm tăng chắc cũng đủ trượt giá tiêu dùng, thi thoảng lại có vc cần tiền, lỡ nghiện nhìn thấy cái món mình thích mà ko đủ khả năng thì các bác làm thế nào :D
Anh em trao đổi tí tị tì ti nhe !
==================================
Mời anh em ngắm cây cái đã, cứ như này thì làm sao mà ko vật vã đc phải ko bà con :D

gato68

Thành viên tích cực
Lương 1 tháng được 4200k, 2 vợ chồng công lai khoảng gần 8000k. "cày thêm" bằng cách làm thêm ngoài giờ cho mấy bác giám đốc lười tuyển kế toán tổng là 5 ông. khai báo với vợ 3 ông còn lại 2 ông đút túi. Lỡ có để trong túi quần đồng nào mẹ con nó giặt quần áo thì chỉ có mất, cộng thêm màn tra khảo "xin tiền ăn sáng, xin tiền xăng xe,... tại sao vẫn có tiền to trong túi". bây giờ không làm cho mấy ông ấy nữa rồi vì mệt quá nên xin nghỉ, thế là đói dài rồi.
Có thế thôi anh ah

caoky

Thành viên
Lương 1 tháng được 4200k, 2 vợ chồng công lai khoảng gần 8000k. "cày thêm" bằng cách làm thêm ngoài giờ cho mấy bác giám đốc lười tuyển kế toán tổng là 5 ông. khai báo với vợ 3 ông còn lại 2 ông đút túi. Lỡ có để trong túi quần đồng nào mẹ con nó giặt quần áo thì chỉ có mất, cộng thêm màn tra khảo "xin tiền ăn sáng, xin tiền xăng xe,... tại sao vẫn có tiền to trong túi". bây giờ không làm cho mấy ông ấy nữa rồi vì mệt quá nên xin nghỉ, thế là đói dài rồi.
Có thế thôi anh ah
mua cay 10 dong thi ve noi 1 thoi thay cay dep lai re may ba chac cung ok thoi.cay cua ban dep qua khi nao co y giao lua nhan minh nhe

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Có thế thôi anh ah
Làm đại sự mà sao đãng trí thế em, vậy là " nó" cướp công luôn hả :))
mua cay 10 dong thi ve noi 1 thoi thay cay dep lai re may ba chac cung ok thoi.cay cua ban dep qua khi nao co y giao lua nhan minh nhe
Vâng cảm ơn bác, chiêu này cũng hay nha bác, cảm ơn bác động viên ạ! có lúc em muốn tống cả cái đống nợ ấy ra đường lắm rồi nó làm tiêu phí của em của bác và của nhiều anh em khác biết bao thời gian, tiền của bác nhỉ :))

gato68

Thành viên tích cực
Dạ! Anh đã bao giờ chạy xe 40km mà hết có 20 phút không anh, chuyện có thật đó anh. mua 16 triệu, khai báo có 5 triệu. đi làm ở nhà nó gọi điện ra bảo "bán cái cây của anh 10 triệu, họ còn thuê người vào tận nơi khiêng nhá" làm em chaỵ chối chết
Hì hì! đi đêm lăm cũng có dăm ba ngày nó vồ sống thôi anh ah

ledinh1081

Thành viên tích cực
Dạ! Anh đã bao giờ chạy xe 40km mà hết có 20 phút không anh, chuyện có thật đó anh. mua 16 triệu, khai báo có 5 triệu. đi làm ở nhà nó gọi điện ra bảo "bán cái cây của anh 10 triệu, họ còn thuê người vào tận nơi khiêng nhá" làm em chaỵ chối chết

Hì hì! đi đêm lăm cũng có dăm ba ngày nó vồ sống thôi anh ah
ông bạn có vẻ nể bx nhỉ? :D, thử nói thật xem, biết đâu nó lại iu hơn???

caoky

Thành viên
chieu nay minh cung nghe roi .nhung ban phai noi voi vo rang,em a hom nay anh mua cay song vua cho ve gan nha da co nguoi hoi mua anh tinh ban nhung nghi neu cay nay ma de choi cang nau cang gia chi nen anh o ban,may ba nghe cay de nau co gia tri la may ba ham lam

gato68

Thành viên tích cực
ông bạn có vẻ nể bx nhỉ? :D, thử nói thật xem, biết đâu nó lại iu hơn???
Ông cứ lấy vợ đi rồi biết :-h Nói thật rồi... thôi không giám nghĩ nữa 8-X
chieu nay minh cung nghe roi .nhung ban phai noi voi vo rang,em a hom nay anh mua cay song vua cho ve gan nha da co nguoi hoi mua anh tinh ban nhung nghi neu cay nay ma de choi cang nau cang gia chi nen anh o ban,may ba nghe cay de nau co gia tri la may ba ham lam
Chẳng biết anh thế nào chứ vợ em thấy tiền là mắt sáng như đèn xenon, chớp như đèn flack >:)
Mà sao toàn viết không dấu thế anh ~X(

caoky

Thành viên
Ông cứ lấy vợ đi rồi biết :-h Nói thật rồi... thôi không giám nghĩ nữa 8-X

Chẳng biết anh thế nào chứ vợ em thấy tiền là mắt sáng như đèn xenon, chớp như đèn flack >:)
Mà sao toàn viết không dấu thế anh ~X(
mình viết dấu chậm lắm bạn thông cảm nhé.cai cay ban dua nen la cay gi vay
cai cay ban dua nen la cay gi vay

H.T.T

Thành viên
Lâu rồi ít la liếm diễn đàn một phần cũng đang điều trị cắt cơn nghiện, hôm nay mình mở cái thớt này mời anh chị em cô bác vào trao đổi cho thêm ít kinh nghiêm :x
Lương! nhắc đến cái thứ này cho nó thực tế, hề hề mỗi năm tăng chắc cũng đủ trượt giá tiêu dùng, thi thoảng lại có vc cần tiền, lỡ nghiện nhìn thấy cái món mình thích mà ko đủ khả năng thì các bác làm thế nào :D
Anh em trao đổi tí tị tì ti nhe !
Mời anh em ngắm cây cái đã, cứ như này thì làm sao mà ko vật vã đc phải ko bà con :D
Nhìn cây vật thì có vật nhưng không vã được bác ạ. Vã tầm cây này thì chúng em ở quê có treo niêu cả năm may chăng mới đủ.
Chỉ dám save ảnh về thỉnh thoảng ngắm cho đỡ nghiện thôi.

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Ở gần mình có bác mua cây 6t về nói có 2t , hôm chồng đi vắng , có khách đến trả 4t , vợ thấy lãi gấp đôi nên bán vội , chồng về vợ khoe , em bán cây của anh lãi gấp đôi rồi , cây ấy a mua đắt thế mà vẫn có người mua lại giá cao lạ quá . Chồng ko biết nói gì chỉ biết đơ người ra thôi . :D:D:D

honglong237

Thành viên tích cực
có ai muốn nghe kinh nghiệm chơi cây của người không có tiền, không có lương, không có công ăn việc làm ổn định như em không nhỉ ;)) ;)) ;)) ;))

Người Rừng

Thành viên tích cực
Có thế thôi anh ah

Vâng cảm ơn bác, chiêu này cũng hay nha bác, cảm ơn bác động viên ạ! có lúc em muốn tống cả cái đống nợ ấy ra đường lắm rồi nó làm tiêu phí của em của bác và của nhiều anh em khác biết bao thời gian, tiền của bác nhỉ :))
Những lời nói rối đáng yêu, vợ mình nói vậy đấy. Mình mua khúc lũa Gù hương 3 triệu, nói rối vợ có 1 triệu, 2 hôm sau vợ điện nói họ trả 2,5 triệu em bán nhé, trời giá đó chưa bán được đâu em ơi, loại này bây giờ hiếm lắm không mua được đâu...này anh nhé em biết giá anh mua rồi nhé.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Những lời nói rối đáng yêu, vợ mình nói vậy đấy. Mình mua khúc lũa Gù hương 3 triệu, nói rối vợ có 1 triệu, 2 hôm sau vợ điện nói họ trả 2,5 triệu em bán nhé, trời giá đó chưa bán được đâu em ơi, loại này bây giờ hiếm lắm không mua được đâu...này anh nhé em biết giá anh mua rồi nhé.
theo em nghĩ có tiền hay không có tiền. lương cao hay lương thấp giống nhau thôi

Quan trọng là các công an tóc dài đa số không biết nhiều về cây, nên khi mua cây về nói ít lại.

Mình thì nói vợ :" Anh đi làm mệt có mấy cái cây giải trí và bớt nhậu lại"

Nhưng mà từ khi có cây đi nhiều và nhậu nhiều hơn., vợ cũng không nói gì chẳng biết vợ đang nghĩ gì nữa>:)

Người Rừng

Thành viên tích cực
theo em nghĩ có tiền hay không có tiền. lương cao hay lương thấp giống nhau thôi

Quan trọng là các công an tóc dài đa số không biết nhiều về cây, nên khi mua cây về nói ít lại.

Nhưng mà từ khi có cây đi nhiều và nhậu nhiều hơn., vợ cũng không nói gì chẳng biết vợ đang nghĩ gì nữa>:)
Đấy nói lại nhớ, có lần mình nói lại câu của ai đó: " anh mua cây thì còn, mua bia thì mất" vợ bó tay.com luôn khà khà... câu đó hay thật.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Mấy anh mua cây bằng nguồn nào?

có ai muốn nghe kinh nghiệm chơi cây của người không có tiền, không có lương, không có công ăn việc làm ổn định như em không nhỉ ;)) ;)) ;)) ;))
Bày anh với em,a đang ở cảnh đó nè;;)

hoanghon241

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Mấy anh mua cây bằng nguồn nào?

chia sẻ đi anh ơi

Sói Hoang

Quản lý mới
-Giặt quần áo cho Vợ để lục túi (cũng hay vớ lắm)
-Đóng tiền điện, tiền nước nhưng dấu hóa đơn đi (cũng kiếm được 1 tý)
-Chịu khó đi đám cưới bọn bạn (cứ bịa ra), trong khi làm gói mì ở xó nào đó
.................Híc...còn gì nữa nhỉ? để em nhớ lại cái.

Hoanglong70

Thành viên tích cực

Như vậy mà còn nghĩ gì nữa đây, Vợ Em bó tay với Em rồi Nhân ơi! \:D/