Mấy AC cho em hỏi mấy cây den này của em là den gi vậy?

lacungduy

Thành viên
MẤy ACE xem giúp em 3 cây Den này là den lai hay den nắng vậy. Nếu có ai biết thì cho em xin thêm cái tên thật của nó.
không biết có bác nào trồng cây này ra hoa thì cho em xin vài tấm ảnh nhé. cám ơn mấy ACE

lacungduy

Thành viên
hichic lúc mua quen hỏi người bán là den gì, chỉ biết chi ấy nói hoa màu vàng thôi @@.

mytienorchids

Thành viên
MẤy ACE xem giúp em 3 cây Den này là den lai hay den nắng vậy. Nếu có ai biết thì cho em xin thêm cái tên thật của nó.
không biết có bác nào trồng cây này ra hoa thì cho em xin vài tấm ảnh nhé. cám ơn mấy ACE

Nhìn thân lá thì có lẽ em này là Banana Yellow, còn gọi là Móng Rồng, nếu đúng vậy thì hình hoa thế này, là giống Den nắng mới

lacungduy

Thành viên
Cây Nắng này hoa nhỏ vàng hơi có mùi thơm, ACE diễn đàn nào biết tên cho em xin cái tên của nó ah.Em hỏi người ta cũng không rõ tên gì! TKS nhiều/.:)

lacungduy

Thành viên
Trả lời: Re: Mấy AC cho em hỏi mấy cây den này của em là den gi vậy?

Nhìn thân lá thì có lẽ em này là Banana Yellow, còn gọi là Móng Rồng, nếu đúng vậy thì hình hoa thế này, là giống Den nắng mới
SAU GẦN 5 THÁNG TRỒNG LẠI, CÂY ĐÃ CÓ BÔNG ,
ĐÚNG NHƯ TÊN HOA VÀ TÊN CỦA ANH MYTIENORCHIDS TƯ VẤN. BANNA YELLOW.TKS ANH