Mưa buồn nổi hứng hành hạ em LS Sông Sinh lá nhỏ.

manhhiep1504

Thành viên
Mưa buồn chẳng biết làm gì, nhìn đống cây giống ngứa mắt lấy một em ra hành hạ. Ae chém nhẹ nhàng cho cây còn lớn nhé, chúc ae vui vẻ:

Uốn định hình, ko vặt lông lá, cắt tỉa cho thân mau bự.

Tương lai:

Thế này cho dễ nhìn:

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Good, chờ 50 năm nữa nó to bằng bắp chân rùi bán 50 triệu ^^
Ko muốn chờ 50 năm thì mua 1 tờ vé số 10k, thắp 1 cây nhang, chờ trúng 1 tỷ ^^
(đùa a tí thôi, e cũng toàn cây kiểu thế, chơi zui là đc phải ko anh zai?^^)
(Nuôi cây tốt tươi như anh kể ra cũng có có số má, e chỉ múa rìu qua mắt thợ thôi ạ^^)

manhhiep1504

Thành viên
Good, chờ 50 năm nữa nó to bằng bắp chân rùi bán 50 triệu ^^
Ko muốn chờ 50 năm thì mua 1 tờ vé số 10k, thắp 1 cây nhang, chờ trúng 1 tỷ ^^
(đùa a tí thôi, e cũng toàn cây kiểu thế, chơi zui là đc phải ko anh zai?^^)
Đúng vậy, mình chơi vui vì đam mê, vặn vẹo mấy e này cũng là để luyện tay nghề. Cảm ơn bạn ghé chơi

Blackrose86

Thành viên tích cực
Haha nhưng mà hay nha :))
Khi nào hành hạ cây 86 lớn thì cũng nhẹ tay nha anh,cô nàng xót ruột đó(hic,dặn dò kỹ thế 8->)

manhhiep1504

Thành viên
Trả lời: Re: Mưa buồn nổi hứng hành hạ em LS Sông Sinh lá nhỏ.

Haha nhưng mà hay nha :))
Khi nào hành hạ cây 86 lớn thì cũng nhẹ tay nha anh,cô nàng xót ruột đó(hic,dặn dò kỹ thế 8->)
Ha ha. Được cái vợ ủng hộ nhiệt tình quá chú ạ. E 86 xinh đẹp lắm r ko cần vặn vẹo nữa, mà nuôi cho mau lớn rồi làm thịt dần dần, cắt chân tay cho mấy em Ninh Thuận ăn thôi BL ơi. Ha ha.

locvung6688

Thành viên
Về cơ bản là có cốt thân và các chi rồi, chỉ 1 năm là được như Demo thôi anh ạ. Nhưng nếu làm mỳ ăn liền như này cây ko côn rụt được. Cảm ơn a nghé chơi.
Đồng ý với bạn....Dù sau cắt dật về lâu dài cây vẫn đẹp hơn....

manhhiep1504

Thành viên
Đồng ý với bạn....Dù sau cắt dật về lâu dài cây vẫn đẹp hơn....
Chính vì thế e chỉ uốn định hướng cốt thân và chi cành thôi, chưa hạ ngọn và cắt chi thừa nào cả. Sẽ tiếp tục nuôi thả và để một số cành nhử để gốc, rễ, thân to. Sau này cắt cành nhử cây sẽ côn rụt.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Cây này bạn hành hạ em nó khiếp quá, chưa đủ tuổi vị thành niên đâu đấy nha, bạn nên nuôi tốt rồi hãy cắt giật xử lý công đoạn tiếp theo nha