Màu hoa Linh Sam lạ - cần AE trợ giúp!!

tmt_arc

Thành viên tích cực
Trong số cây Linh Sam ở nhà mình có cây cho bông thấy lạ và khác các bông của cây khác nên xần AE trợ giúp.
Vì mình không biết em nó thuộc loại nào?
AE ai biết chỉ giúp mình, xin cảm ơn Ae và chúc một ngày nhiều niềm vui.

Mình thấy cái bông này hơi lạ ở chổ:
- Mặt dưới của cánh to nhất của bông màu trắng đục.
- Mặt trên màu hơi tím.
- còn cánh nhỏ của hoa có màu tím nhiều nhất.

Xin cảm ơn Ae có lòng chỉ giúp ~O)~O)

bonsaimientay

Thành viên
chém chơi chúc bạn Thắng đừng chấp nha. màu sắc kích thước hoa chịu ảnh hưởng của nhiều yếu tố: nước, phân ( trong đó gồm các thành phần đa - trung - vi lượng, mỗi thành phần lại tác động lên một đặc tính riêng) và ánh sáng

phanleez6

Thành viên
Em có 3 cây zin cũng hoa như vậy.... Đặc biệt có 1 cây lá nhỏ, trơn bóng lại còn ít gai và tự hủy như gai sông hinh.... :)

tmt_arc

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Màu hoa Linh Sam lạ - cần AE trợ giúp!!

Nhà em mấy cây nuôi rin toàn cho hoa y như vậy
màu ninh thuận rin mình thấy một số cây có màu giống vậy
Trên cây số hinh cũng có,k quyến rủ lắm.mầu hoa lễ cỡ.nhưng lại hay vlf sự thú vị của dòng ls.
Em có 3 cây zin cũng hoa như vậy.... Đặc biệt có 1 cây lá nhỏ, trơn bóng lại còn ít gai và tự hủy như gai sông hinh.... :)
Mình củng trồng cây rin có điều thấy lạ hơn các cây khác, vì những cây khác thì màu trắng pha tí tím và chuyển dần từ đậm sang nhạt đến trắng tính từ cuống hoa lên đến cánh (tí mình bổ xung hình sau)

Còn mấy tấm nữa, xíu mình sửa rồi bổ xung tiếp vì viết bằng điện thoại nên hơi hạn chế

Đó là 2 tấm chụm hình hoa rin,
Còn đây là hoa của Linh Sam lá nhỏ miền Tây để so sánh:

chém chơi chúc bạn Thắng đừng chấp nha. màu sắc kích thước hoa chịu ảnh hưởng của nhiều yếu tố: nước, phân ( trong đó gồm các thành phần đa - trung - vi lượng, mỗi thành phần lại tác động lên một đặc tính riêng) và ánh sáng
Điều này hoàn toàn có lý chứ chém gì, chỉ là chổ mình chế độ phân và nước, nắng và gió như nhau cho các cây, nhưng ra hoa thì thấy hơi khác.
Mình thấy bông nó phần dưới là hoàn toàn màu trắng đục không pha tí màu tím nào, mà đợt bông nào củng y như thế cả.

tmt_arc

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Màu hoa Linh Sam lạ - cần AE trợ giúp!!

Đây là giống lạ, hiếm nên cần bảo vệ cho mọi người bạn nhé
Không biết có phải không nữa,
Chỉ thấy nó có sự khác biệt so với các cây rin còn lại thôi.
Nên củng hơi thắc mắc không biết nó là giống gì.
Vì trước giờ mình ít quan tâm các giống chỉ tìm cây ưng ý về chơi thôi.

ngomanhhung

Thành viên
Nhà mình cũng có một cây linh sam Ninh Thuận ra bông giống như cây của bạn ( do chủng loại , chứ không phải do chăm sóc ) - bông lợt , cánh mỏng và không có hương thơm ! Loại này khác với loại Ninh thuận bông chùm , tím đậm !

tmt_arc

Thành viên tích cực
ls đảo hay ra màu này lắm ku
Nhà mình cũng có một cây linh sam Ninh Thuận ra bông giống như cây của bạn ( do chủng loại , chứ không phải do chăm sóc ) - bông lợt , cánh mỏng và không có hương thơm ! Loại này khác với loại Ninh thuận bông chùm , tím đậm !
Cây này củng lấy từ Ninh Thuận, do AE Ninh Thuận tặng.
Hương thơm khác (nhẹ dễ chịu không nặng và đậm như Ls miền Tây mà mình đang có)
Cảm ơn Ae đã nhiệt tình giúp đỡ.
Mình đang theo dõi độ bền của bông.
Hiện mấy cái bông hồi sáng mình chụp đã được gần 1 tuần với thời tiết hiện nay.

Nói chung coi bộ mấy cái hoa củng lắm thú hay không kém, xin cảm ơn mọi người.

tmt_arc

Thành viên tích cực
Hoa loại này không có gì là lạ bạn ơi
Cảm ơn SHIHIEN, chỉ là mình thấy em nó lạc lỏng trong mơ cy6 của nhà mình (chả giống ai) nên củng thắc mắc,
Bạn có biết dòng nỳ là dòng nào không, xin chỉ giúp.

Chùm hoa mình chụp đó đến ngày nay là 1 tuần và 2 tuần vẫn còn nở....:(:(