Linh sam vip khó demo can giup do

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Chưa tìm ra điểm nào của phôi này là V.I.P cả:D
Vip đối với bác chủ cây. Anh toàn chơi hàng khủng không thấy cây này bình thường là đúng rồi.
Cây này đế trãi, nhưng thưa, chỉ được ít rễ to, phần lũa thì quá nhỏ so với phần thịt xong, thành cây xong chắc phải ghép thêm lũa mới hài hòa được.
Cuối mùa phôi rồi, cây không 1 rễ cám thế này cũng lo lắm.

Ngoc Han

Thành viên
PR vậy để gây sự chú ý đó mà các anh, như vậy mà còn chưa ai demo dùm em nữa kia, nói phôi cùi bắp chắc anh em nói đem về làm củi đi thì nhục lắm, hehehe.

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
PR vậy để gây sự chú ý đó mà các anh, như vậy mà còn chưa ai demo dùm em nữa kia, nói phôi cùi bắp chắc anh em nói đem về làm củi đi thì nhục lắm, hehehe.
Phôi VIP mà chết thì cũng thành củi mà lo gì bác Chủ.

dongtrieu

Thành viên
Theo dõi bài viết chia sẻ của a Ngoc Han lâu nay ...nhận thấy là a chon phôi chưa khéo và có xu hướng VN ham to...và dường như chưa có đc định hướng và cảm xúc khi chon mua...
Những phôi to như cây nay hay cây a Trangia demo trong topic trước .... AE vẽ demo giúp a thì dễ vì vẽ kiểu gì cũng ra đc cây đẹp....nhưng để thực hiện thành công như demo thì rất khó....1 vài góp ý chân thành có gì ko phải mong a bỏ qua.

Ngoc Han

Thành viên
Re: Trả lời: Linh sam vip khó demo can giup do

Theo dõi bài viết chia sẻ của a Ngoc Han lâu nay ...nhận thấy là a chon phôi chưa khéo và có xu hướng VN ham to...và dường như chưa có đc định hướng và cảm xúc khi chon mua...
Những phôi to như cây nay hay cây a Trangia demo trong topic trước .... AE vẽ demo giúp a thì dễ vì vẽ kiểu gì cũng ra đc cây đẹp....nhưng để thực hiện thành công như demo thì rất khó....1 vài góp ý chân thành có gì ko phải mong a bỏ qua.
Cám ơn anh đã góp ý, ham vui nên mới tập tành chơi chưa có kinh nghiệm, bởi vậy lên đây chủ yếu làm phiền anh em demo dùm, mong các anh thông cảm và giúp đỡ em nhiệt tình nha, nghìn lần cám ơn các anh. Mới tập chơi mà lại bị nghiện mua cây, cứ thấy cây rẻ là mang về nhà làm của hồi môn.hihihi. Em còn rất rất nhiều phôi cần giúp đỡ mà ngại chưa dám post lên,hic (nghe là thấy nick Ngoc Han là bỏ chạy mất dép rồi, hehehe).
PS: Nói nhỏ các anh nghe xin đừng cười phôi này em mua có 50k của anh MaiVinhHy về uốn éo cho vui, hihihi. Cây này mà chết làm lúa cũng hay hay đó.

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Trả lời: Re: Trả lời: Linh sam vip khó demo can giup do

Cám ơn anh đã góp ý, ham vui nên mới tập tành chơi chưa có kinh nghiệm, bởi vậy lên đây chủ yếu làm phiền anh em demo dùm, mong các anh thông cảm và giúp đỡ em nhiệt tình nha, nghìn lần cám ơn các anh. Mới tập chơi mà lại bị nghiện mua cây, cứ thấy cây rẻ là mang về nhà làm của hồi môn.hihihi. Em còn rất rất nhiều phôi cần giúp đỡ mà ngại chưa dám post lên,hic (nghe là thấy nick Ngoc Han là bỏ chạy mất dép rồi, hehehe).
PS: Nói nhỏ các anh nghe xin đừng cười phôi này em mua có 50k của anh MaiVinhHy về uốn éo cho vui, hihihi. Cây này mà chết làm lúa cũng hay hay đó.
1-2 năm là vườn anh chật cứng, lúc đó lại phải đăng ký nick vàng để tổng thanh lý rồi mua cây đẹp về chơi hehe
Em bị rồi.;))

dongtrieu

Thành viên

1-2 năm là vườn anh chật cứng, lúc đó lại phải đăng ký nick vàng để tổng thanh lý rồi mua cây đẹp về chơi hehe
Em bị rồi.;))
Haizz....bệnh đam mê mà...mình cũng muốn đổi màu nick rùi đây

Dst1079

Thành viên tích cực

Haizz....bệnh đam mê mà...mình cũng muốn đổi màu nick rùi đây
Hầu như ai cũng bị dính khi mới chơi, giờ mình cũng toàn nhét các phôi na ná thế này vào bất cứ góc nào trong vườn có thể nhét được ..hehe

Ngoc Han

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Linh sam vip khó demo can giup do

Em bị rồi.;))
Ok, rút kinh nghiệm vậy. Khi nào em tổng thanh lý thì ủng hộ em vài cây nha,hehehe. Không có những người như em nhà vườn buồn chết, biết bán cho ai? mình mua thì cứ coi như tiền học phí thực hành rẻ và thực tế nữa,tự an ủi mình, hihihi
==================================
Hầu như ai cũng bị dính khi mới chơi, giờ mình cũng toàn nhét các phôi na ná thế này vào bất cứ góc nào trong vườn có thể nhét được ..hehe
Giá mà biết sớm liên lạc với anh khỏi mất tiền mua phôi nhỉ, hehehe

Dst1079

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Linh sam vip khó demo can giup do

Liên lạc sớm với Dst dễ "bể nợ" học phí cao lắm..he
Bạn Ngoc Han mới chơi thì cũng nên chơi phôi lằng nhằng thôi, để hiểu từng loại cây, lựa chọn người bán cẩn thận... cái đã. Do chưa có nhiều kinh nghiệm nếu chết cũng đỡ tốn kém ~X(

Ngoc Han

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Linh sam vip khó demo can giup do

Liên lạc sớm với Dst dễ "bể nợ" học phí cao lắm..he
Bạn Ngoc Han mới chơi thì cũng nên chơi phôi lằng nhằng thôi, để hiểu từng loại cây, lựa chọn người bán cẩn thận... cái đã. Do chưa có nhiều kinh nghiệm nếu chết cũng đỡ tốn kém ~X(
bởi vậy mới mua phôi có 50k đó bạn Dst1079, do mình PR tiêu đề lên bậc VIP để gây sự chú ý cho các nghệ nhân vào giúp đỡ đó, hehehe. Mình đã bể nợ sẵn rồi không còn gì để bể nữa đâu, hehehe.
phôi này bình thường,nhưng cái đoạn chổ khúc lũa cắm vào hơi víp đó nha=))
Cám ơn bạn đã quá khen, VIP hay không là do mình thích,cảm nhận và trân trọng. Mỗi người có 1 cách nhìn nhận khác nhau, với người này thì đẹp với người kia thì xấu. Có 1 mình bạn quocbao87 là nhận ra được cái vip ở chỗ đó, hehehe. Dù sao cũng cám ơn bạn nhiều, bắt tay bạn cái coi, hehehe.

Lão Tà

Thành viên
Pác quocbao87 nói đúng ý em. "nhưng cái đoạn chõ khúc lũa cắm vào" Thì đúng là Kiệt Tác của thiên nhiên=))=))=))

Ngoc Han

Thành viên
Thao khảo
Đẹp đấy nhỉ, 1 vẻ đẹp huyền bí, cám ơn anh. không ngờ 1 phôi 50k demo lên cũng không thua gì cây 5000k nhỉ, hehehe.Đúng là người ta thường nói " không có cây xấu chỉ có cây khi ta không biết cách làm đẹp nó" hihihi.