Linh sam. thay lời muốn nói.

thaitu005

Thành viên tích cực
Đây là cây linh sam lá rí, hoành cỡ ngón tay.
NHư tất cã A e đam mê môn nghệ thuật bon sai. làm tác phẩm bằng nhiều cách. phôi khai thác từ rừng, mua lại hay có được trong vườn nhà. những phôi khai thác điều có dáng thế sẵn của thiên nhiên. còn một nhánh triếc đơn thuần thì làm sao tạo dáng được.
nay Tú xin chia sẽ đến những A e yêu thích bon sai mà ít điều kiện về kinh tế như em.
Ban đầu là nhánh triêc dài sọc, vô kẽm uốn đủ thứ hình không biết ra hình gì nữa. nhưng mình thích hihihihii

Thấy cũng dễ thương. nhưng cứ suy nghĩ không lẽ chỉ dừng lại ở dễ thương hay sao.? thế là tìm A em tư vấn thêm và cũng có suy nghĩ thêm ý tưởng. thế là bắt tay vào làm.

đến dây cũng đã lộ ra thêm ý tưởng và dần dần hoàn thiện tác phẩm.

Lột áo cho em nó luôn. ihihihihihi
trên nhìn xuống.

mặt trước.

thaitu005

Thành viên tích cực
mặt sau

mặt trước lúc chiều tà

mặt sau

và dưới nhìn lên.

Và tác phẩm' Quay Đầu Là Bờ của Tú' đã thành khung. chờ thêm thời gian nữa tác động đến thẩm mỹ cây nhiều hơn nữa.
Xin chia sẽ đến A e. và cho lời chia sẽ chân tình nhé.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
nhìn rất hay , dáng cây rất lạ thêm một phong cách mới . cảm ơn bạn đả chia sẽ

lnvinh

Super Moderator
Mới ngày nào mang lên vườn anh làm cành còn non vậy mà hôm nay chi tàn dày ghê, tinh ra mới có 2 năm hén. Cây này theo anh nên để cành hồi và cây tử thôi em, để nhiều cây nhìn rối lắm.

phongvubh

Thành viên
Mới ngày nào mang lên vườn anh làm cành còn non vậy mà hôm nay chi tàn dày ghê, tinh ra mới có 2 năm hén. Cây này theo anh nên để cành hồi và cây tử thôi em, để nhiều cây nhìn rối lắm.
Tú làm cây rất đẹp và duyên!!!
Đồng ý kiến với anh Vinh nên để cây hồi và cây tử thôi. "Cành nhiều thì loạn, ý cao thì giản".
Chúc Tú có lựa chọn sáng suốt và cả nhà vui khỏe!

ditimmatkhau

Quản lý mới
Tác phẩm rất tuyệt, đầy sáng tạo, theo e có thể đặt tên là "trông trăng" nghe cho nó oách, hihi!

Khoi_Pham78

Thành viên
Cây đẹp quá! Tú làm tàn rất đẹp nhưng mình nhìn tổng thể thấy có vẻ hơi gượng gạo,gò bó.Và nên để một cây tử thôi cho đỡ rối
Có vài lời theo ý chủ quancủa mình!có điều gì không đúng xin bỏ qua nhé!

vanxeng

Thành viên tích cực
Ý tưởng đến bất ngờ quá! Theo tôi bạn để những cây kia cũng được nhưng làm cho khéo theo thứ tự cây từ thấp đến cao cũng hay! Còn làm cây mẫu tử thì sẽ chuẩn theo bài bản hơn!

thaitu005

Thành viên tích cực
Quá sức là đọc đáo
==================================
Kiểu dáng mới đầy sáng tạo
nhìn rất hay , dáng cây rất lạ thêm một phong cách mới . cảm ơn bạn đả chia sẽ
Cây nhìn hay quá, em vừa mới "save as picture" ^_^. Thanks anh đã chia sẻ
cây độc thiệt , chỉ cần cầm giơ lên trời là mây đen kéo đến :D
đẹp quá !
Đẹp quá, khả năng chờ đợi cũng cao. Thank
Tác phẩm rất tuyệt, đầy sáng tạo, theo e có thể đặt tên là "trông trăng" nghe cho nó oách, hihi!
em làm cây đẹp thật ,cây nhìn rất duyên.
cây nhìn hay quá anh thaitu005 a.
cây rất đẹp,và già chúc mừng anh !
ko thể chê vào dâu đươc sức sang tao cuẫ anh
Cám ơn tất cả A E đã có lời khen.

thaitu005

Thành viên tích cực
Qua từng giai đoạn của cây. em thấy nếu làm theo bài bản và cứ chỉ dừng lại ở mức độ đẹp. thì tác phẩm sẽ trở nên bình thường. nay cây này vẫn còn non và chỉ mới thành khung, em sẽ thử những gì là không thể trước. nếu luyện không tới thì phương án cuối cùng vẫn là mẫu tử. cám ơn A có lời góp ý.

Tú làm cây rất đẹp và duyên!!!
Đồng ý kiến với anh Vinh nên để cây hồi và cây tử thôi. "Cành nhiều thì loạn, ý cao thì giản".
Chúc Tú có lựa chọn sáng suốt và cả nhà vui khỏe!
HHHIihihihihihiihi đẹp gì đâu bạn ơi. ít cây nên làm kỹ thôi. trong bon sai thì phải sáng tạo nếu dừng lại ở thị trường thì sẽ mai một hết. cám ơn bạn đã có` lời góp ý.

Cây đẹp quá! Tú làm tàn rất đẹp nhưng mình nhìn tổng thể thấy có vẻ hơi gượng gạo,gò bó.Và nên để một cây tử thôi cho đỡ rối
Có vài lời theo ý chủ quancủa mình!có điều gì không đúng xin bỏ qua nhé!
Thank bạn. vấn đề là tạo ra ý tưởng và biến hóa nó. còn nhiều điều để làm trên tác phẩm này lắm. giờ nhìn thì có người thích kiểu này người thích kiểu kia. nhưng ý tưởng mình mang đến là của tất cả A E.

Ý tưởng đến bất ngờ quá! Theo tôi bạn để những cây kia cũng được nhưng làm cho khéo theo thứ tự cây từ thấp đến cao cũng hay! Còn làm cây mẫu tử thì sẽ chuẩn theo bài bản hơn!
Thank Bạn. mình cố ý làm thêm để thoát ra khỏi bài bản đó bạn.