Linh Sam mua của bác Tuấn đầu năm nhờ anh em chỉ giúp!

vanxeng

Thành viên tích cực
Chào các ace, cây LS này mua của anh Tuấn từ đầu năm, cây ra Bắc và đã sống tốt, nay nhờ các anh em có kinh nghiệm làm Linh Sam chỉ giúp cách tạo dáng và cắt tỉa cho cây nguyên liệu này. Mình chưa làm cây này bao giờ nên chưa có kinh nghiệm. Thks mọi người!
Mặt tiền

Mặt sau

Mặt bên

Mặt trên xuống

mộc_long

Thành viên Mua Bán
cây nầu có thể chơi trực lắc hoặc bay .lấy hình 1 làm mặt chính .nuôi thêm 2_ 3 tháng nửa hãy chĩnh tàn nha bạn .giờ còn non quá sửa củng ko đẹp ..

Blackrose86

Thành viên tích cực
Chào các ace, cây LS này mua của anh Tuấn từ đầu năm, cây ra Bắc và đã sống tốt, nay nhờ các anh em có kinh nghiệm làm Linh Sam chỉ giúp cách tạo dáng và cắt tỉa cho cây nguyên liệu này. Mình chưa làm cây này bao giờ nên chưa có kinh nghiệm. Thks mọi người!
Mặt tiền
lấy chi 1ngay dưới đường lũa làm thân bay,lấy chi trên(chi đang xỉa vào mặt) làm đỉnh.

vanxeng

Thành viên tích cực
lấy chi 1ngay dưới đường lũa làm thân bay,lấy chi trên(chi đang xỉa vào mặt) làm đỉnh.
Cảm ơn bác, vậy là làm cây trực hoành hả bác, một thân trực và một thân bay ngang đúng không ah? Xin bác tiếp tục cho ý kiến, có hình phác nháp cũng được ah.
==================================
cây nầu có thể chơi trực lắc hoặc bay .lấy hình 1 làm mặt chính .nuôi thêm 2_ 3 tháng nửa hãy chĩnh tàn nha bạn .giờ còn non quá sửa củng ko đẹp ..
Chắc chơi bay thôi bác ah, Trực lắc em tính rồi mà thấy không tương lai lắm. Nếu bác có ý tưởng thì vẽ nháp cho em tham khảo nhe!

Quỳnh Dao

Moderator
Cây này theo mình nên thâu ngắn cái ngọn lại cho hết đơ rồi nuôi lại thì mới đẹp, lấy cành bay có sắn làm tàn là OK, bạn có thể tham khảo hình dưới đây:

vanxeng

Thành viên tích cực
Cây này theo mình nên thâu ngắn cái ngọn lại cho hết đơ rồi nuôi lại thì mới đẹp, lấy cành bay có sắn làm tàn là OK, bạn có thể tham khảo hình dưới đây:

Cảm ơn chị QD nhiều nhé. Nhìn hình ảnh này thấy cây đẹp quá, có điều chắc phải ghép lá nhỏ cho cây này phải không chị?

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Cây từ tết giờ mà chỉ ra có thế kia thôi sao . Em trồng mơi có 3 tháng mà tàn nhiều và dày hơn cây của anh nửa anh trong chạu nhỏ qua cay ko phat triển gì cho lắm

vanxeng

Thành viên tích cực
Cây từ tết giờ mà chỉ ra có thế kia thôi sao . Em trồng mơi có 3 tháng mà tàn nhiều và dày hơn cây của anh nửa anh trong chạu nhỏ qua cay ko phat triển gì cho lắm
Huỳnh chắc không biết là cây mình trồng ngoài Bắc khí hậu không hợp lắm nên cây được thế là khá lắm rồi đấy. Chậu thế so với cây là thoải mái rồi!

tranbac

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Linh Sam mua của bác Tuấn đầu năm nhờ anh em chỉ giúp!

Đẹp quá chị Quỳnh...Chúc mừng chủ top :x