Linh sam khó

vietdnpc

Thành viên
Chà! Me được gốc dữ nhen, từ từ trồng lên đã chứ bạn, tầm 5-6 tháng rồi anh em dễ hình dung hơn!Hi

storm_snows2006

Thành viên tích cực
nhờ ae tư vấn hộ dáng cây LS này với, k biết nên chọn cành nào

Lấy mặt này làm mặt chính, bạn tham khảo phương án cây 3 thân này nhé, do mình không cài Photoshop nên bạn dùng tạm paint nhé, mấy thân còn lại làm lũa tăng thêm độ già nua cho cây bạn àh.

tuananhpc

Thành viên
nhờ ae tư vấn hộ dáng cây LS này với, k biết nên chọn cành nào

Lấy mặt này làm mặt chính, bạn tham khảo phương án cây 3 thân này nhé, do mình không cài Photoshop nên bạn dùng tạm paint nhé, mấy thân còn lại làm lũa tăng thêm độ già nua cho cây bạn àh.

hii cám ơn bạn rất nhiều..
vẫn mong anh em có thêm phương án để dễ chọn lựa, phòng trường hợp có biến cố xảy ra

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán
bộ đế cây này đẹp, anh ghép lá nhỏ vô làm cũng rất đẹp, em thử 1 phương án anh xem tạm(thông cảm em không biết pts)
[/IMG]

tuananhpc

Thành viên
cám ơn bạn thubuonlaroi rất nhiều, phương án này có vẻ ấm hơn..nhưng mà mình muốn thử mặt bên kia k biết có cách nào hay hơn k nhỉ

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán
cám ơn bạn thubuonlaroi rất nhiều, phương án này có vẻ ấm hơn..nhưng mà mình muốn thử mặt bên kia k biết có cách nào hay hơn k nhỉ
mặt bên kia nhìn đế có vẻ sâu hơn nhưng nhiều rễ đều nhỏ hơn mặt em vẽ, nói chung thì chơi những cây như thế này hầu như chẳng tận dụng được gì ngoài cái đế. nên có rất nhiều phương án, anh nên cho mọi người biết anh thích nó như thế nào, thiên nhiên, phóng khoáng, phong tranh, cây bài hay gì đó đại loại...

tuananhpc

Thành viên
mặt bên kia nhìn đế có vẻ sâu hơn nhưng nhiều rễ đều nhỏ hơn mặt em vẽ, nói chung thì chơi những cây như thế này hầu như chẳng tận dụng được gì ngoài cái đế. nên có rất nhiều phương án, anh nên cho mọi người biết anh thích nó như thế nào, thiên nhiên, phóng khoáng, phong tranh, cây bài hay gì đó đại loại...
hiii cám ơn bạn đã góp ý rất nhiều..

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Linh sam khó

bộ đế cây này đẹp, anh ghép lá nhỏ vô làm cũng rất đẹp, em thử 1 phương án anh xem tạm(thông cảm em không biết pts)
[/IMG]
Phương án này ok nhưng chém mạnh tay thiệt. Có giữ lại 2 cây lũa kg a?

huutien02

Thành viên tích cực
em cũng nghĩ thế, gửi anh tham khảo.
Gửi ở đây thì có cần gửi qua tin nhắn không anh :)

==================================
cây này trồng hơi nghiêng để lộ hết bộ rễ đẹp nên làm tàn dù e không hợp, em làm lệch tâm nhìn ổn không anh?

sangtinhmo

Thành viên
Theo mình thấy p/a này hợp lý nè .
[/IMG]
Còn p/a này thì cầu kì mà lâu thành cây nữa .

em cũng nghĩ thế, gửi anh tham khảo.
Gửi ở đây thì có cần gửi qua tin nhắn không anh :)

cây này trồng hơi nghiêng để lộ hết bộ rễ đẹp nên làm tàn dù e không hợp, em làm lệch tâm nhìn ổn không anh?
Đây là cảm nhận cá nhân,còn đi theo lối nào thì chủ cây quyết định .

tuananhpc

Thành viên
cám ơn mọi người đã góp ý kiến, mình nghĩ cây này nên trồng tàn thiên nhiên, hơi thấp 1 chút thì nhìn có vẻ già dặn và ấm hơn..
Cây có 100k à, AE chém xả láng nhen :D
a tuấn đừng có dìm hàng e chứ

tuananhpc

Thành viên
hii..mình xác định chơi cây là phải đầu tư thời gian và công sức mà, vậy nên k sao đâu. miễn sao có cây đẹp là đc