Linh sam - Broom style

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Cây có bộ đế đẹp, tay cành bạn nên thả cho Theo dõi thiểu ối. hơn rồi hãy cắt, thấy tay cành còn nhỏ quá. Chúc bạn có tác phẩm đẹp trong tương lai.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Cây có bộ đế đẹp, tay cành bạn nên thả cho Theo dõi thiểu ối. hơn rồi hãy cắt, thấy tay cành còn nhỏ quá. Chúc bạn có tác phẩm đẹp trong tương lai.
Cám ơn a góp ý.E đang nghiên cứu một cách nuôi mới,vẫn vô dây nhưng theo dõi nó thường xuyên.Có thể LS làm kiểu này sẽ nhanh hơn(vì e đã làm thử mấy cây, vô dây nhưng chi cành vẫn lớn phà phà,ăn thua mình phải xả dây và vô dây thường xuyên).Và e thấy làm kiểu này cây sẽ chi tiết hơn.

QNK

Thành viên
Như vậy là đẹp rồi anh, ko biết mặt sau như thế nào? e thấy chi cành anh uốn không gấp lắm! nhưng anh đi dây rất dày? e thấy tội cái cây, ko biết anh có mục đích gì khác ko? cám ơn anh đã chia sẽ.

huongngoc

Thành viên tích cực
Cám ơn a góp ý.E đang nghiên cứu một cách nuôi mới,vẫn vô dây nhưng theo dõi nó thường xuyên.Có thể LS làm kiểu này sẽ nhanh hơn(vì e đã làm thử mấy cây, vô dây nhưng chi cành vẫn lớn phà phà,ăn thua mình phải xả dây và vô dây thường xuyên).Và e thấy làm kiểu này cây sẽ chi tiết hơn.
Cây đẹp. Cảm ơn anh Duy đã chia sẽ kinh nghiệm nuôi Linh sam.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Như vậy là đẹp rồi anh, ko biết mặt sau như thế nào? e thấy chi cành anh uốn không gấp lắm! nhưng anh đi dây rất dày? e thấy tội cái cây, ko biết anh có mục đích gì khác ko? cám ơn anh đã chia sẽ.
Mặt sau cũng tạm tạm.Tàn dạng này mà uốn loằng ngoằng mình nghĩ sau này sẽ bị rối.Vô dây nhiều tại vì mình quen vô dây kiểu này rồi hihi.
==================================
Cây đẹp. Cảm ơn anh Duy đã chia sẽ kinh nghiệm nuôi Linh sam.
Cám ơn a.E cũng đang thử nghiệm cách nuôi này thôi,kinh nghiệm e còn non nớt lắm.

sirius

Thành viên
Bạn uốn đẹp quá, nhưng nhiều kẽm quá liệu cây có phát triển bình thường được không bạn?

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
cây nầy đẹp thật, đúng phong cách mình thích.
Thank a.E cũng thích phong cách này lắm.

Sao tui thấy nó ko thuận lắm
Đúng là kg thuận lắm ,vì muốn lấy mặt tiền có phần đế đẹp nhất nên chi cành hơi bị gượng ép một tí.Góc nhìn thuận nhất thì đế lại kg đẹp.Thật khó xử.Hi vọng khi chi cành to ra sẽ đỡ hơn.

Cây LS hôm trước nhờ ae góp ý ,nay sao rồi a ?

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cây chổi này có cái cán đã quá!!! Về chổi nên hỏi a dinhthaidic đó Duy. Nhà ảnh là vô số chổi từ mini đến bự bự. Keke

bonsai99

Thành viên
vô dây dày đặc kiểu này, cây sẽ rất khó phát triển, nên định hình nuôi cốt cành, sau khi cắt vài nhịp hãy làm xương chi tiết sau này cây già nhìn sẽ dễ chịu và đẹp hơn
nếu đi dây kiểu này thì sau này toàn bộ tàn nhánh sẽ đều đều kích cỡ (không vót) nhìn cây sẽ không thật, chia sẽ cùng bạn

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
vô dây dày đặc kiểu này, cây sẽ rất khó phát triển, nên định hình nuôi cốt cành, sau khi cắt vài nhịp hãy làm xương chi tiết sau này cây già nhìn sẽ dễ chịu và đẹp hơn
nếu đi dây kiểu này thì sau này toàn bộ tàn nhánh sẽ đều đều kích cỡ (không vót) nhìn cây sẽ không thật, chia sẽ cùng bạn

E sẽ vừa làm vừa nghiên cứu thêm.Người chơi trước thường làm như vậy,nhưng cũng có thể có cách làm khác.Vì mọi thứ kg có gì đúng hoàn toàn.Nhưng cách làm của e sai thì e sẽ sẵn sàng thay đổi.Thank a đã chân thành góp ý.

centimet

Quản lý mới
Cent đồng ý kiến với tiên sinh....có lẽ chủ nhân đã quá nôn nóng xây dựng một hình mẫu cơ bản nên cố ý thể hiện ngay bản demo....nước ngoài có những cây rất đẹp là do độ vót và độ từng trải " quá trình tạo tác dáng cây ở giai đoạn cổ thụ " - diều này phải đổi lấy bằng time không còn cách nào khác để ăn gian cả,

Chúc Chủ nhân có những trải nghiệm tốt và cây đẹp trong tương lai

thank tiên sinh đã chia sẻ cảm nhận và hướng chơi của mình , hẹn được giao lưu với tiên sinh lần nữa ở Hóc môn

cung kính
Centimet