Linh sam: 100 cây đổi được 1 cây.

phongvubh

Thành viên
Sau những cơn bão linh sam rất mạnh, khoe cả nhà cây linh sam bị gió đánh dạt vào nhà.
Đợi cây sống khỏe mới dám đem khoe...
Cây có hoành chỉ khoảng 40cm, chiều cao lên đến đỉnh lũa 2m.

Chúc cả nhà vui khỏe.

La Hai

Thành viên tích cực
cây này mà 100 lượng vàng á ? :-O

(P/S: đùa bác tí cho vui, cây này lũa đã quá, đúng là 100 cây có 1 :D)

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Hàng lũa như thế này đúng là khó tầm thật. vì đa phần mấy dân đi khai thác toàn là cắt hết phần lũa để tiện khâu vận chuyển. chúc mừng anh Vũ nha

phongvubh

Thành viên
Hàng lũa như thế này đúng là khó tầm thật. vì đa phần mấy dân đi khai thác toàn là cắt hết phần lũa để tiện khâu vận chuyển. chúc mừng anh Vũ nha
Dân đi khai thác mà nhìn thấy cây lũa như vầy, không "đại ca" nào dám cắt đâu. Có cắt là cắt mấy cây lũa xấu hoặc rối rắm thôi.
Quả thật mà ai dám cắt hết thì mình phục sát đất...kakakak

TTrung

Thành viên tích cực
Dân đi khai thác mà nhìn thấy cây lũa như vầy, không "đại ca" nào dám cắt đâu. Có cắt là cắt mấy cây lũa xấu hoặc rối rắm thôi.
Quả thật mà ai dám cắt hết thì mình phục sát đất...kakakak
Ko dám để đó em, lần sau vào đó tới a chơi em cắt cho, cây nào "khó" cứ để em :-"

phongvubh

Thành viên
Ko dám để đó em, lần sau vào đó tới a chơi em cắt cho, cây nào "khó" cứ để em :-"
Nói chung là mấy cây của em anh cũng thấy khó khó...
Vậy để anh cắt mấy cây của em trước nhé...kakakakak...
Vận chuyển cho nó dễ...kakakak

1chutam

Thành viên Mua Bán
Cây có lũa kiểu này thường là khai thác ở quần đảo cam ranh -phan rang. lua kiểu này đúng là hay, những ko hiếm đâu ngen bạn, sau này bạn sẽ được nhìn thấy những cây có lũa độc hơn the nhiều. hẹn AE kì sau mình sẽ chia sẻ 1 vài cây lũa hay( ko phải của mình chỉ sưu tầm thui :))

TapBonsai

Thành viên tích cực
Trên mình cũng nhiều gió bão lắm, đợi mãi nhưng chẳng thấy có cây nào đánh bạt vào nhà mình cả... <:p

phongvubh

Thành viên
Cây có lũa kiểu này thường là khai thác ở quần đảo cam ranh -phan rang. lua kiểu này đúng là hay, những ko hiếm đâu ngen bạn, sau này bạn sẽ được nhìn thấy những cây có lũa độc hơn the nhiều. hẹn AE kì sau mình sẽ chia sẻ 1 vài cây lũa hay( ko phải của mình chỉ sưu tầm thui :))
heheh... Anh có hẹn rồi đó nhen...
Em khoái lắm... thiên nhiên là thầy của bậc thầy vĩ đại... Sẽ có cây 1000 cây đổi được 1 cây mà...
Khi tiếp nhận cây này em được biết 1 anh kiểm lâm được 1 "Linh Tặc" tặng 1 cây lũa đẹp gấp vài lần cây này để qua chuyện...kakaka

Trên mình cũng nhiều gió bão lắm, đợi mãi nhưng chẳng thấy có cây nào đánh bạt vào nhà mình cả... <:p
Dần dần rồi bão cũng chuyển hướng thôi chú ơi...
Nhưng đôi khi mình phải tự tìm cách kéo bão về nhà...kakakak

anhmytg1974

Thành viên tích cực
NGhe nói lũa LS củng có giá lắm hả Phongvubh ? đầu cơ đi mai mốt ghép lũa ...hốt bạt nha!chúc mừng có cây độc nha...người ae.

mrduongle

Thành viên tích cực
Cây quái thật đấy! Nhìn mấy cái co khiếp quá! Nhưng mà tính đường binh cũng thấy...khó khiếp luôn!

hoangcanhson

Thành viên
Sau những cơn bão linh sam rất mạnh, khoe cả nhà cây linh sam bị gió đánh dạt vào nhà.
Đợi cây sống khỏe mới dám đem khoe...
Cây có hoành chỉ khoảng 40cm, chiều cao lên đến đỉnh lũa 2m.

Chúc cả nhà vui khỏe.
Phôi đẹp quá!