Lan rừng đẹp chưa biết tên

minhductq83

Thành viên
Đầu tiên em xin hỏi các bác loại lan này tên là gì?

Sau đó xin mọi người chia vui với em giò lan này. e trồng lâu lắm rồi giờ mới sắp dc nhìn hoa của em nó. và em cũng xin các bác xho biết tên luôn.

và còn em phượng vĩ này. hehe đã nở dc hơn 2 tuần mà vẫn sung lắm. loại này hoa nở tầm 2 tháng mới tàn đó.

hoalandep1234

Quản lý mới
Đầu tiên em xin hỏi các bác loại lan này tên là gì?

Sau đó xin mọi người chia vui với em giò lan này. e trồng lâu lắm rồi giờ mới sắp dc nhìn hoa của em nó. và em cũng xin các bác xho biết tên luôn.
Cây 1: Phalaenopsis borneensis (cỡ hoa 3.5cm) hoặc Phalaenopsis pantherina cỡ hoa 5-6cm (Hồ điệp Ấn)
Cây 2: Catteleya (Đợi ra hoa rồi mới biết tên chính xác)

Chơi lan dưỡng tâm

minhductq83

Thành viên
Chắc của em là loại cở 3,5cm rồi.thks bác nhiều nhé.
À quên, hình như bác trồng lan công nghiệp phải không ạ, em muốn trông với diện tích khoảng 100m2 thì chi phí khoảng bao nhiêu ạ, em ở miền bắc thì nên trồng những loại nào?

hoalandep1234

Quản lý mới
Chắc của em là loại cở 3,5cm rồi.thks bác nhiều nhé.
À quên, hình như bác trồng lan công nghiệp phải không ạ, em muốn trông với diện tích khoảng 100m2 thì chi phí khoảng bao nhiêu ạ, em ở miền bắc thì nên trồng những loại nào?
Vấn đề là bạn nên xem xét kết cấu họng của cây lan hồ điệp của mình thì sẽ biết là cây nào. Ko có ảnh chụp nét rõ họng hoa thì ko ai dám đoán. Ở nơi tôi, loại Hđ rừng như của bạn cũng rất nhiều.

Tôi chỉ trồng chơi, lan rừng thập cẩm, rất ít lan công nghiệp.