Lộc bình men rạn Chu Đậu Hải Dương

Người Rừng

Thành viên tích cực
Mới sưu tầm được đôi lộc bình xứ men rạn giả cổ Chu Đậu - Hải Dương " Bát tiên" chia sẻ cùng anh em.

lan-chi

Thành viên tích cực
Cặp bình này để trong nhà nhìn oách nhẩy bác Hùng ơi , thấy nhà bác có con nhỏ bác nên cẩn thận nhé .

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
cao bao nhiêu vậy anh . hôm nọ em hỏi một đôi cao 1m4 bọn nó đòi 2tr .còn anh lấy nhiêu vậy :D mà nhà có trẻ em để cái bên tay trái màn hình thế dễ bị ... lắm anh ơi hic hic.

Người Rừng

Thành viên tích cực
Cặp bình này để trong nhà nhìn oách nhẩy bác Hùng ơi , thấy nhà bác có con nhỏ bác nên cẩn thận nhé .
Trẻ nhà anh chúng không nghịch lắm, để chơi qua tết cho lên trên tầng vậy.
cao bao nhiêu vậy anh . hôm nọ em hỏi một đôi cao 1m4 bọn nó đòi 2tr .còn anh lấy nhiêu vậy :D mà nhà có trẻ em để cái bên tay trái màn hình thế dễ bị ... lắm anh ơi hic hic.
Đôi này cả đế gần 2m đó em, mua tại nơi sản xuất có 8,5 triệu thôi, xứ Bát tràng thì rẻ hơn họ bán rong chỗ anh có 3 đến 4 triệu đôi nhưng nhìn không khoái, cảm ơn em ghé thăm.

haibien

Quản Lý Viên
Đồ này ko thể nhìn độ to để đánh giá dc và còn chi tiết,có lỗi hay ko lỗi.
Non lửa 1 chút thôi cũng đã rẻ cả nửa tiền rồi mà người ko sành nếu nhìn cũng ko có khác biệt gì nhiều.

lan-chi

Thành viên tích cực
Non lửa 1 chút thôi cũng đã rẻ cả nửa tiền rồi mà người ko sành nếu nhìn cũng ko có khác biệt gì nhiều.
Đồng chí bạn lày lói đúng lì .

laothinh

Moderator
Hàng vẽ bát tiên rất nét, mà hình như hàng Chu Đậu gốc không có cao cỡ này phải không bác NR nhỉ.

Cái này có độ nhiệt của lửa khoảng 1300.

haibien

Quản Lý Viên
Hàng vẽ bát tiên rất nét, mà hình như hàng Chu Đậu gốc không có cao cỡ này phải không bác NR nhỉ.

Hjx lại còn đọc dc cả nhiệt độ lửa :-SS

Người Rừng

Thành viên tích cực

Thực ra đồ này mình cũng không thạo lắm mình chỉ thích hoa văn, họa tiết trang trí của nó nhìn thấy đẹp là chơi thôi nhưng mình nhờ ông bác nhà ở đó rất thành thạo chơi loại này mua giúp và mình rất hài lòng với món đồ này.

haibien

Quản Lý Viên
Thực ra đồ này mình cũng không thạo lắm mình chỉ thích hoa văn của nó nhìn thấy đẹp là chơi thôi nhưng mình nhờ ông bác nhà ở đó rất thành thạo chơi loại này mua giúp và mình rất hài lòng với món đồ này.
Mua vậy là chuẩn rồi anh.
Mua hàng đi bán rong thường là hàng lỗi và là lỗi non lửa,men xỉn ,đục.

lan-chi

Thành viên tích cực
Nhớ cách đây 10 năm hôi chợ xuân ở công viên Tao Đàn em thấy họ đem tới bán rất nhiều , mấy ngày đầu giá 40 tr , đến ngày cuối cùng giá chỉ còn 15 tr ( nhưng ko nhớ có phải loại này hay ko ?) . 3 năm liên tục năm nào cũng thế , cả 3 năm đó em ăn tết ở trong công viên .

centimet

Quản lý mới
nghệ thuật...và phong thủy!

Cung kính mừng cho một đồng nghiện sở hửu được!
Centimet

Người Rừng

Thành viên tích cực
Nhớ cách đây 10 năm hôi chợ xuân ở công viên Tao Đàn em thấy họ đem tới bán rất nhiều , mấy ngày đầu giá 40 tr , đến ngày cuối cùng giá chỉ còn 15 tr ( nhưng ko nhớ có phải loại này hay ko ?) . 3 năm liên tục năm nào cũng thế , cả 3 năm đó em ăn tết ở trong công viên .
Chơi thêm loại này nữa cho phong phú Thắng ah.
nghệ thuật...và phong thủy!

Cung kính mừng cho một đồng nghiện sở hửu được!
Centimet
Vậy là Cen tiên sinh cũng khoái món này ah? cảm ơn tiên sinh đã cùng chia sẻ!

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Vậy năm nay em có ăn tết trong công viên nữa không?