lộc bình cổ nhờ các bạn dịch chữ hán

thang10

Thành viên
[/IMG]mình có đôi lọ lộc bình này nhờ các bạn dịch hộ mấy chữ hán trên lọ, và các bạn xem có phải lọ cổ không ,giá trị thực của nó được khoảng bao nhiêu tiền, nếu có bạn nào thích thì mình để lại cho
==================================
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

longga

Thành viên tích cực
[/IMG]mình có đôi lọ lộc bình này nhờ các bạn dịch hộ mấy chữ hán trên lọ, và các bạn xem có phải lọ cổ không ,giá trị thực của nó được khoảng bao nhiêu tiền, nếu có bạn nào thích thì mình để lại cho
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
mới keng xà ben anh ơi, em ko biết chữ hán, sorry

binlatrang

Thành Viên Danh Dự
Lọ này có cổ chứ Long huynh!
Cổ cao nữa là đằng khác.
tuy nhoiên tuổi chỉ được vài năm nay thôi.
Bọn Tàu khựa bày bán la liệt Sale off hoặc Big sale khắp nơi mọi chốn trên dải đất hình chữ S.
Thật là kinh tởm lũ Tàu chó.
Tks.

longga

Thành viên tích cực
Lọ này có cổ chứ Long huynh!
Cổ cao nữa là đằng khác.
tuy nhoiên tuổi chỉ được vài năm nay thôi.
Bọn Tàu khựa bày bán la liệt Sale off hoặc Big sale khắp nơi mọi chốn trên dải đất hình chữ S.
Thật là kinh tởm lũ Tàu chó.
Tks.
bác Bin bớt nóng, người trung quốc chỗ em còn tẩy chay hàng trung quốc nữa đó bác, ai cũng có người tốt người xấu cả. chúc bác Bin luôn vui khỏe

thang10

Thành viên
cám ơn bạn bin mình muốn nhờ bạn dịch hết chữ trên lọ đó xem ý nghĩa chữ đó thế nào

longga

Thành viên tích cực
cám ơn bạn bin mình muốn nhờ bạn dịch hết chữ trên lọ đó xem ý nghĩa chữ đó thế nào
anh có thể nhờ anh hoalan1234 ở diễn đàn mình dịch hộ, anh ấy giỏi ngôn ngữ này

H.T.T

Thành viên
Lọ đẹp. Bạn thử chuyển hình sang phố cổ vật của phomuaban.com nhờ các cao nhân bên đó giúp cho, họ có thể dịch và chuẩn đoán được lọ của thời nào, và có phải là giả cầy không nhé?

longga

Thành viên tích cực
Lọ đẹp. Bạn thử chuyển hình sang phố cổ vật của phomuaban.com nhờ các cao nhân bên đó giúp cho, họ có thể dịch và chuẩn đoán được lọ của thời nào, và có phải là giả cầy không nhé?
100% là giả cổ

thang10

Thành viên
h.t.t nói đúng quá đây là thật 100% đời nhà hồ ,tuy đời nhà hồ nhưng đôi lọ này đẹp đó

quangthaolg

Thành viên
Bực mình thật sao mình ngu thế.Biết thế này ngày xưa mình đi học tiếng trung để Anh mình đỡ vất hic.