Lần đầu của em

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Em làm lũa cây Dương và vặn lại cũng ko quên chụp lại hình để anh em góp ý. Đây là lần đầu tiên làm lũa, vào dây để chia thêm tàn. đúng là làm Dương khó thật lá bé tí ti lại dài vào dây khó quá.
Cần anh em có kinh nghiệm giúp mấy câu hỏi luôn
Cây Dương lột vỏ có nên ko? đã lột kha khá
Cây Dương làm lũa và bôi thuốc lũa có thể bảo vệ phần gỗ tốt theo thời gian ko?
Khi làm có cách nào để vào dây cho dễ dàng hơn ko
và câu cuối khi xem xong cây hoàn thiện anh em thấy thế nào
Trứoc khi làm em cũng băn khoăn lắm mà chưa có lời giải đáp nhưng nghĩ cứ làm cái đã chắc anh em xem thấy thực tế sẽ góp ý dễ hơn
Cảm ơn các anh em đã dành thời gian đọc bài, em viết nó hơi dài dòng vì có mấy cái hình nó tiêu của em mất mấy buổi bỏ vc khì khì...thôi thì cho em dài dòng tí nhé
Mong đc sự góp ý của anh em
Đây ạ:

huuducIT

Thành viên tích cực
vườn bác nhiều lá kim quá, nhìn vườn khủng thế này mà bác nói là lần đầu tiên sao[-X

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Lần đầu của em

vườn bác nhiều lá kim quá, nhìn vườn khủng thế này mà bác nói là lần đầu tiên sao[-X
À cái này lại phải giải thích lại cho anh em rõ luôn, đây là vườn SVC gần nhà, mình hay ra đó nên đã mua duy nhất một cây, mà còn nợ tiền :D ( nếu chú T có xem xác nhận hộ cháu cái kẻo anh em ko tin)
Vậy nên mong anh em tin, đồng cảm và chia sẻ thêm...
Cây này chủ cũ làm thành phẩm mà mình phá tanh bành ra thế rồi nên ông chủ cũng đành phải bán chịu luôn :))

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Lần đầu của em

báo giá em cuộn dây đồng ra hn bác ơi =))
Số điện thoại đẹp quá, cuộn dây bao nhiêu thì bao nhiêu nhen :))
Mà sao ko thấy anh em nào trả lừoi giúp cho một trong mấy câu hỏi kia nhỉ, kiểu này ta lại phải " dò mìn " tiếp thôi, cảm ơn bà con vào sì pam :!!

HOANGANH1102

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Lần đầu của em

Số điện thoại đẹp quá, cuộn dây bao nhiêu thì bao nhiêu nhen :))
Mà sao ko thấy anh em nào trả lừoi giúp cho một trong mấy câu hỏi kia nhỉ, kiểu này ta lại phải " dò mìn " tiếp thôi, cảm ơn bà con vào sì pam :!!
cái này thì em chịu rồi!cuộn dây đồng đó có phải loại họ hay dùng để quấn mô tơ không anh?
20/3 này em mang đồ đi Ninh Bình triển lãm :D.có gì alo bác nhé

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Lần đầu của em

cái này thì em chịu rồi!cuộn dây đồng đó có phải loại họ hay dùng để quấn mô tơ không anh?
20/3 này em mang đồ đi Ninh Bình triển lãm :D.có gì alo bác nhé
Dây lõi nhôm em, đồng cứng lắm .

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
Giật mình tưởng lần đầu tiên... Vườn bạn nhiều dương thiệt. Lần 2 chắc hàng hiệu wa. Chúc mừng bạn lần đầu...keke...

duong lieu

Thành viên Mua Bán
anh phương ơi cho em hỏi ti nha,anh mua cây nầy bao nhiêu vậy anh,em cung có mây cây dương mà không biết giá nên chưa dam ban ,anh cho giá em tham khảo nha anh!

vinhquangle

Thành viên tích cực
Em làm lũa cây Dương và vặn lại cũng ko quên chụp lại hình để anh em góp ý. Đây là lần đầu tiên làm lũa, vào dây để chia thêm tàn. đúng là làm Dương khó thật lá bé tí ti lại dài vào dây khó quá.
Cần anh em có kinh nghiệm giúp mấy câu hỏi luôn
Cây Dương lột vỏ có nên ko? đã lột kha khá
Cây Dương làm lũa và bôi thuốc lũa có thể bảo vệ phần gỗ tốt theo thời gian ko?
Khi làm có cách nào để vào dây cho dễ dàng hơn ko
và câu cuối khi xem xong cây hoàn thiện anh em thấy thế nào
Trứoc khi làm em cũng băn khoăn lắm mà chưa có lời giải đáp nhưng nghĩ cứ làm cái đã chắc anh em xem thấy thực tế sẽ góp ý dễ hơn
Cảm ơn các anh em đã dành thời gian đọc bài, em viết nó hơi dài dòng vì có mấy cái hình nó tiêu của em mất mấy buổi bỏ vc khì khì...thôi thì cho em dài dòng tí nhé
Mong đc sự góp ý của anh em
Đây ạ:
mình thấy chưa đặt sắc thì phải,nên làm lõi có chỗ âm và dương cho mạnh mẽ hơn. ý kiến nhỏ xin bỏ qua

storm_snows2006

Thành viên tích cực

À cái này lại phải giải thích lại cho anh em rõ luôn, đây là vườn SVC gần nhà, mình hay ra đó nên đã mua duy nhất một cây, mà còn nợ tiền :D ( nếu chú T có xem xác nhận hộ cháu cái kẻo anh em ko tin)
Vậy nên mong anh em tin, đồng cảm và chia sẻ thêm...
Cây này chủ cũ làm thành phẩm mà mình phá tanh bành ra thế rồi nên ông chủ cũng đành phải bán chịu luôn :))

Hay quá, bác ở đâu cho em địa chỉ đến học hỏi cái vụ mua cây k iểu này với.

Mê BonSai

Thành viên tích cực

Hay quá, bác ở đâu cho em địa chỉ đến học hỏi cái vụ mua cây k iểu này với.
Ninh bình đó e :D chiêu nhỏ thôi à chỉ ít người làm theo , thằng em trên này còn có chiêu mua cây trả lại thân đc chủ cây bo hẳn 10tr vì lòng "can đảm" cơ :))
bạn bôi thuốc lũa loại gì vậy
loại màu đỏ dùng bôi cho cây đó bạn
mình thấy chưa đặt sắc thì phải,nên làm lõi có chỗ âm và dương cho mạnh mẽ hơn. ý kiến nhỏ xin bỏ qua
Chính xác đó bạn, đang học nên còn nhiều điều phải chờ anh em góp ý nhiều, cảm ơn bạn!
anh phương ơi cho em hỏi ti nha,anh mua cây nầy bao nhiêu vậy anh,em cung có mây cây dương mà không biết giá nên chưa dam ban ,anh cho giá em tham khảo nha anh!
cây này mua 3tr em ơi
Giật mình tưởng lần đầu tiên... Vườn bạn nhiều dương thiệt. Lần 2 chắc hàng hiệu wa. Chúc mừng bạn lần đầu...keke...
Cảm ơn anh ghe xem và động viên, cũng mong nó thành đồ chơi anh ơi hàng hiệu thì ko đc rồi vì cành hơi rớt lại lớn rồi khó vặn, cắt làm lại thì hơi tiếc, đắn đo vì chưa có kinh nghiệm( lần đầu 100% nhé anh)