Lại phong lan

hoan93

Thành viên mới
Chào anh chị em! Đã lâu tôi mới lại quay lại diễn đàn. Tôi luôn cầu mong cho diễn đàn ngày càng phát triển và anh chị em luôn mạnh khỏe. Nhân đây tôi có hai loại phong lan mới nở hoa mà chẳng biết tên là gì? Ai biết chỉ cho tôi với nhé. Xin cảm ơn!

Loại này trồng 5-6 năm nay bây giờ mới nở hoa.

Loại này có mùi thơm rất dễ chịu, nở hoa được hai năm rồi, nhưng năm nay hơi ít hoa.

gialongadv

Thành viên mới
Em không biết ở thành phố người ta gọi là lan gì. Nhưng tụi em chơi lan rừng thì gọi nó là lan Cẩm Báo. Vì hoa của nó có màu sắc giống gia báo. Hoa này khó nuôi & khó nở lắm. Chức mừng bác.

phamtriu.tb

Thành viên Mua Bán
Một cây vanda lai, tên chính xác thì chỉ có mấy bậc cao thủ như Cù tiên sinh,bác hoalandep1234 biết thôi ạ

hoalandep1234

Quản lý mới
Một cây vanda lai, tên chính xác thì chỉ có mấy bậc cao thủ như Cù tiên sinh,bác hoalandep1234 biết thôi ạ
Chẳng phải cao thấp gì đâu bác ơi! Đi mua nhiều sẽ biết. Cây này bác hoan93 tra tên này Vandopsis gigantea ~ Cẩm Báo lớn nha ~O)~O)~O)

mrkenzii

Thành viên
hoa đẹp quá cảm ơn bác hoan93 ~O).
cây vanda cuối có phải mỹ dung dạ hương ko bác em thấy giống

tuandefzajj

Thành viên tích cực
cây cuối chợ hay gọi là vanda rừng. Hôm lâu lên hà nội chủ quán gọi là uyên ương. Hoa nhà e cũng nở rồi. Mai sẽ gửi ảnh lên cho các bác xem. Em có chụp kĩ từng bông để các bác xem xét

DOTHANH85

Thành viên
a cho hỏi cây 1 của a lá nó vừa cứng, dầy, dài hoa cũng dầy phải không. Em cũng có loại này. HỏI thì người ta bảo là (Lan Đại Long Tu). 5 NĂM LÀ NHANH ĐẤY A, CỦA E GẦN CHỤC NĂM VỚI CÓ HOA. LÚC GẦN CÓ HOA THÌ EM CHO MẤT. SANG NHÀ KHÁC ĐƯỢC HƠN TUẦN SAU NÓ RA HOA VỚI ĐAU CHỨ. HƠI TIẾC. LOÀI NÀY KHỎE VÀ DỄ TRỒNG LẮM ANH Ạ

[/IMG]
ảnh net

[/IMG]

hoan93

Thành viên mới
a cho hỏi cây 1 của a lá nó vừa cứng, dầy, dài hoa cũng dầy phải không. Em cũng có loại này. HỏI thì người ta bảo là (Lan Đại Long Tu). 5 NĂM LÀ NHANH ĐẤY A, CỦA E GẦN CHỤC NĂM VỚI CÓ HOA. LÚC GẦN CÓ HOA THÌ EM CHO MẤT. SANG NHÀ KHÁC ĐƯỢC HƠN TUẦN SAU NÓ RA HOA VỚI ĐAU CHỨ. HƠI TIẾC. LOÀI NÀY KHỎE VÀ DỄ TRỒNG LẮM ANH Ạ

[/IMG]
ảnh net

[/IMG]

Đúng đấy bạn à, lá của nó rất to dầy và dài, cánh hoa và đài hoa cũng vậy. Thực sự là nhìn gần nó đẹp lắm. Cây này của mình cũng đã đẻ thêm được hai nhánh khác dài khoảng năm phân rồi. Cám ơn bạn nhé!