Lũa cho Linh Sam

vietlenovo

Thành viên tích cực

Trong quá trình tìm hiểu về cây Linh Sam thấy khi làm lũa các tác giả đã bôi thuốc lũa cho cây. Em nhận thấy có 3 màu khác nhau
Màu nâu vàng nhạt

Màu nâu đỏ

Màu trắng

giữa màu nâu vàng nhạt và màu nâu đỏ màu nào là màu gốc của lũa Linh Sam ( chưa chơi Linh Sam)
Với cây Linh Sam nên bôi thuốc lũa nào thì đẹp. Nhìn lũa trắng cũng thấy ấn tượng lắm, có nên bôi lũa trắng không?
Và một thắc mắc xin các Anh chỉ giáo: Có mấy loại Linh Sam và cách phân biệt.
Cảm ơn mọi người đã xem qua và giúp đỡ Em trong quá trình tìm hiểu và muốn sưu tầm thêm Linh Sam.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
theo mình biết thì tùy cây linh sam có lũa màu khác nhau có cây thì màu đỏ (thường là cây già),có cây thì màu vàng nhạt .Còn làm lũa màu trắng vì lũa ls rất cứng nên kg rút thuốc lũa vô đc nhiều nên bị tình trạng khi gặp mưa và khi tưới sẽ bị trôi màu loang lổ rất xấu .thân

vietlenovo

Thành viên tích cực
theo mình biết thì tùy cây linh sam có lũa màu khác nhau có cây thì màu đỏ (thường là cây già),có cây thì màu vàng nhạt .Còn làm lũa màu trắng vì lũa ls rất cứng nên kg rút thuốc lũa vô đc nhiều nên bị tình trạng khi gặp mưa và khi tưới sẽ bị trôi màu loang lổ rất xấu .thân
Không biết màu lũa có phải do chủng loại hay tuổi tác, nhìn 2 cây cũng thấy chúng đều có tuổi khá cao. còn về phần làm lũa đòi hỏi phải thường xuyên và kéo dài qua nhiều năm mới được. cảm ơn bạn đã chia sẽ.

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
màu cây số 2 theo em là đẹp nhất vì rất tự nhiên nha anh Việt. màu lũa này anh nên tìm mua chỗ anh Vĩnh sơn là đẹp đó.bữa nào làm cây ls mới mua đi.:))

longga

Thành viên tích cực
màu cây 1 nổi bật, màu cây số 2 rất tự nhiên, màu số 3 thấy không hợp, màu số 3 hợp với tùng và thông hơn

vietlenovo

Thành viên tích cực
Linh sam chơi thuốc lũa màu đen đây nè em
Cảm ơn bác đã chia sẻ với Em
==================================
màu cây số 2 theo em là đẹp nhất vì rất tự nhiên nha anh Việt. màu lũa này anh nên tìm mua chỗ anh Vĩnh sơn là đẹp đó.bữa nào làm cây ls mới mua đi.:))
hôm nay mới kiếm cho em no dc cái chậu để ăn tết xong em no sung đã.
==================================
màu cây 1 nổi bật, màu cây số 2 rất tự nhiên, màu số 3 thấy không hợp, màu số 3 hợp với tùng và thông hơn
đồng ý với ý kiến của bác