Lão Mai ...140cm hoành mới rước về tỉnh nhà.

su mai

Thành viên tích cực
Vừa nghe tin có người thích chơi hàng khủng , độc ở tỉnh nhà vừa rước Lão Mai 140cm hoành cao 8m ,105cm ..,100cm ...ở tỉnh khác về....nên tranh thủ đi xem và ko quên chụp vài ảnh chia sẻ với cả nhà.. %%-

Cây 140cm hoành cao 8m...

Cây này 105cm hoành...

Cây này 100cm hoành...

su mai

Thành viên tích cực
vậy mà cũng la làng la xóm, thật là....
Cái này lỗi tại mạng.... chứ tui nói mà ko có thì bạn hảy sủa nhé.:-SS
==================================
Do mấy trang web thường up bị lỗi nên up trang khác ko rành nên hình nhỏ....khi ok mình sẻ chỉnh hình lại và up thêm nhiều hình cây khủng khác.:-??

thienphu

Thành viên Mua Bán
mai vàng như vậy là hiếm nhe bác,nhưng mình nghỉ chắc mai rừng(MAI NÚI) nghé nói hàng thứ đó thì khó trị nhe bác...

nqduy

Thành viên
Đích thị Mai Miền Tây trồng từ bé thì cây này là To và hiếm!
Nếu là Mai Campuchia đem qua thì cũng bình thường, có gì lạ đâu!
Mới trồng thì nó lên rất mạnh, thậm chí có thể ghép vào được nhưng sẽ suy dần rồi ngủm sau vài năm!
Không biết có phải do đất trồng không hợp hay vì lý do gì...?
mọi người đóng góp thêm!

su mai

Thành viên tích cực
Đích thị Mai Miền Tây trồng từ bé thì cây này là To và hiếm!
Nếu là Mai Campuchia đem qua thì cũng bình thường, có gì lạ đâu!
Mới trồng thì nó lên rất mạnh, thậm chí có thể ghép vào được nhưng sẽ suy dần rồi ngủm sau vài năm!
Không biết có phải do đất trồng không hợp hay vì lý do gì...?
mọi người đóng góp thêm!
Anh có cách nào phân biệt mai Núi , mai Campuchia với mai miền tây ko ? :bz
Cho hình to lên xem cho đã hả sumai,cám ơn bạn đã chia sẻ .
Em đã up lại rồi...thanks a ghé xem..%%-
có nhã ý bán k.
Nghe nói chủ cây để chơi.
Mấy cây này sao phun thuốc lặt lá được ta ????:-??
Nghe kể cây này bứng để cao hơn 10m....mà thuê ko có xe thùng nào dài hơn 10m ...chỉ có xe thùng 8m nên cắt cây còn 8m.
nếu em có cây to vậy,em cũng ráng trèo lên để phun thuốc và lặt lá.có té cây mai cũng vui,mà nói trèo cây mai bị té chắc ít ai tin quá:)):)):))
Bạn vui tính quá...:))

su mai

Thành viên tích cực
Còn cây này 100cm hoành 1 thân cao cũng 6,7m ...nghe nói có ai trả giá 150tr mà ko bán ?!
ACE xem giá cây như vậy có đắc dzữ hoh ?.....cả nhà bình loạn thoải mái luôn nhe.8->

su mai

Thành viên tích cực
Thấy có mấy cây hoa sửa gốc cũng hơi khủng ...sẳn chia sẻ luôn.

su mai

Thành viên tích cực
theo em nghĩ thì mai miền tây không bao giờ có chiều cao như vậy?^#(^
Đây là cây của người ta mình nghe nói vậy chứ mình ko biết họ mua ở đâu....còn cây này ở tỉnh mình hoành 98cm cao khoảng 10m
là chắc ăn luôn....:-??

hoanglongbui123

Thành viên
nếu em có cây to vậy,em cũng ráng trèo lên để phun thuốc và lặt lá.có té cây mai cũng vui,mà nói trèo cây mai bị té chắc ít ai tin quá:)):)):))
Hồi xưa xem phim đất phương nam có người té cây ớt người ta còn tin nữa mà, mai nhằm nhò j... hehe

maivangnambo

Thành viên tích cực
Còn cây này 100cm hoành 1 thân cao cũng 6,7m ...nghe nói có ai trả giá 150tr mà ko bán ?!
ACE xem giá cây như vậy có đắc dzữ hoh ?.....cả nhà bình loạn thoải mái luôn nhe.8->

Sao cây bứng về lại để nằm như vậy hã sumai,để giây lát thì được chớ để nằm cả ngày chắc không ổn quá.

su mai

Thành viên tích cực
Sao cây bứng về lại để nằm như vậy hã sumai,để giây lát thì được chớ để nằm cả ngày chắt không ổn quá.
Vì cây mới đem về hôm trước ...hôm sau e ghé xem nên thấy vậy , ko biết họ có che mát thêm nửa ko....cây đắc tiền mà để như vậy thấy xót quá he anh.%%-