Kim thanh mai và gỗ

Dst1079

Thành viên tích cực
Đẳng cấp quá! Cho hỏi cái cái bình khủng bên trái trên cao là Nu gì vậy anh?

Dst1079

Thành viên tích cực
Mình chơi toàn bộ là nu hương bạn ơi
Chúc mừng anh! Gỗ Hương đã ngày một hiếm rồi, Nu mà khủng như của anh về cơ bản là đã tuyệt chủng rồi, nên giá chát lắm:D
Giá như nhau nên em ưu tiên sưu tầm Nu cẩm hơn
==================================
Giờ số nu của em sưu tầm được đều đang là phôi, vài năm nữa em cũng sẽ hoàn thiện và sẽ có 1 góc như của anh, nhưng đủ các loại nu. Nhưng em còn có thêm 1 góc đồ gốm nữa:D

BONSAI_DOMI

Thành viên
Chúc mừng anh! Gỗ Hương đã ngày một hiếm rồi, Nu mà khủng như của anh về cơ bản là đã tuyệt chủng rồi, nên giá chát lắm:D
Giá như nhau nên em ưu tiên sưu tầm Nu cẩm hơn
Đúng đó bạn , nu hương mình cao 68 rộng 90. giờ tìm sai cở đó cũng mệt mỏi lắm , Nếu bạn thích gỗ để mình chụp hình cho bạn xem , mình còn nhiều cái đáng xem hơn , đây chỉ là góc nhỏ nhà mình thôi bạn , còn nhiều hàng hơn như vậy nhiều .

Dst1079

Thành viên tích cực
Đúng đó bạn , nu hương mình cao 68 rộng 90. giờ tìm sai cở đó cũng mệt mỏi lắm ,
Có nhưng chúng nó ở nhà cao cửa rộng gần hết rồi, khó khăn lắm thì người ta mới mang đồ chơi ra bán thôi

BONSAI_DOMI

Thành viên
Có nhưng chúng nó ở nhà cao cửa rộng gần hết rồi, khó khăn lắm thì người ta mới mang đồ chơi ra bán thôi
Bạn nói đúng , cục nu hương góc trái đó mình săn cả năm trời chủ nhân mới bán , mà có rẻ đâu , mua cục đó mất cả 6000 chứ ít gì , đều tứ diện luôn . ôm được cục nu về nhà như trúng số . còn tấm nu sau cây kim thanh mai còn dử hơn .

Dst1079

Thành viên tích cực
Bạn nói đúng , cục nu hương góc trái đó mình săn cả năm trời chủ nhân mới bán , mà có rẻ đâu , mua cục đó mất cả 6000 chứ ít gì , đều tứ diện luôn . ôm được cục nu về nhà như trúng số . còn tấm nu sau cây kim thanh mai còn dử hơn .
Nu cám mà..he, em cũng đoán quả bình đó giá sẽ trên dưới 100. Nhưng rất đẳng cấp anh ạ

BONSAI_DOMI

Thành viên
Nu cám mà..he, em cũng đoán quả bình đó giá sẽ trên dưới 100. Nhưng rất đẳng cấp anh ạ
Công nhận bạn quá am hiểu về gỗ , bạn đoán thử tấm nu sau cây kim thanh mai giá thế nào , cao 150 rộng 95 dày 5 phân , mình mua bao nhiêu ? ko lổi dù 1 tí .

Dst1079

Thành viên tích cực
Công nhận bạn quá am hiểu về gỗ , bạn đoán thử tấm nu sau cây kim thanh mai giá thế nào , cao 150 rộng 95 dày 5 phân , mình mua bao nhiêu ? ko lổi dù 1 tí .
Em chưa gặp tấm nu Hương, nu cám nào mà kích thước to thế cả nên không đoán được anh mua bao nhiêu. Nhưng giờ thì dễ đoán hơn: nó vô giá :D

Dst1079

Thành viên tích cực
bạn xem tượng này được ko? chưa làm nguội.
.
.
Cũng được anh ạ, nhưng mặt cụ chưa được tươi lắm. Phôi này chắc mặt sau lũa, chứ không thì em nghĩ quay bình sẽ đẹp hơn là đục di lặc

BONSAI_DOMI

Thành viên
Mình có cục nu hương này đường kính 110 cao 65 nu toàn phần ,tính quay bình nhưng nhiều bình quá nên tính làm đôn để cây lớn bạn góp ý dùm mình thấy có hơp lý ko dst1079 ?
.
.

Dst1079

Thành viên tích cực
Mình có cục nu hương này đường kính 110 cao 65 nu toàn phần ,tính quay bình nhưng nhiều bình quá nên tính làm đôn để cây lớn bạn góp ý dùm mình thấy có hơp lý ko dst1079 ?
.
.
Như cục này em thích để nguyên gai thế này chơi độc hơn là quay bình anh ạ. Để nguyên thế, tẩy trắng rồi phun pu mờ chống nứt là cũng thấy Vip lắm rồi ạ

Dst1079

Thành viên tích cực
Cục nu Cẩm vùng Thạch An, Cao Bằng của em 80X60 được không bác DOMI :D

Loại này vân veo màu sắc nhìn ảo như Sưa ấy