Kim Thanh Mai Ngoài Bắc

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Anh nuôi cây này được mấy năm rồi ạ?. Đẹp quá. Em cũng có mấy cây phôi, nắng nóng thì vẫn phát triển tốt, không biết mùa đông lạnh giá thì thế nào. Xin Anh chia sẻ ít kinh nghiệm chăm KTM mùa đông. Thanks.

bonsaiviet_007

Thành viên tích cực
Cây rất đẹp,dành làm quà tặng cho ai ghé thăm ae QN nha:x
:-h:-h ka ka
êm nghe nói ngoài bắc chơi KTM ko được mà sao của anh đẹp vậy
mình cũng đang thử đó bạn
chúc mừng bạn đã có KTM đẹp và nuôi rất tốt
cám ơn anh nhiều
Anh nuôi cây này được mấy năm rồi ạ?. Đẹp quá. Em cũng có mấy cây phôi, nắng nóng thì vẫn phát triển tốt, không biết mùa đông lạnh giá thì thế nào. Xin Anh chia sẻ ít kinh nghiệm chăm KTM mùa đông. Thanks.
bạn có thể theo dõi ở topic này nhé mình cũng học hỏi từ đó thanks bạn
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=41215

êm nghe nói ngoài bắc chơi KTM ko được mà sao của anh đẹp vậy
Ngoài bắc chỉ chậm phát triển vì có mùa đông không khí lạnh khiến cây ngừng phát triển chứ k phải là k được.
Ông trời đã sinh ra con gấu Bắc Cực thì cũng có lẽ sẽ có con gấu ở vùng nhiệt đới...

Người VN cứ nhiệt độ xuống dưới 6 độ C thì bảo là lạnh không chịu được. Nhưng cũng người VN sang bên Hàn Quốc âm 12 độ C vẫn sống tốt lại còn béo trắng.

Vậy ta hiểu ngay 1 điều đơn giản là cây sẽ được thuần ở mọi điều kiện sống.

baoson980

Thành viên
cây đẹp quá anh,anh nuôi được mấy năm rồi anh.Mới chơi nên hỏi ký tí,anh thông cảm nhé.

lyducphuong

Thành viên tích cực
Cây đẹp quá bạn, tui ở Lạng Sơn MCT mua của anh em trong Nam tương đối, nuôi gần 2 năm rùi mà chưa cây nào thành...hic...

Sói Hoang

Quản lý mới
Ngoài bắc chỉ chậm phát triển vì có mùa đông không khí lạnh khiến cây ngừng phát triển chứ k phải là k được.
Ông trời đã sinh ra con gấu Bắc Cực thì cũng có lẽ sẽ có con gấu ở vùng nhiệt đới...

Người VN cứ nhiệt độ xuống dưới 6 độ C thì bảo là lạnh không chịu được. Nhưng cũng người VN sang bên Hàn Quốc âm 12 độ C vẫn sống tốt lại còn béo trắng.

Vậy ta hiểu ngay 1 điều đơn giản là cây sẽ được thuần ở mọi điều kiện sống.
Chim cánh cụt thì sao người đẹp?