Khoảng yêu...

Mộc Lan

Thành viên mới

Bóng chiều lẩn khuất trong khoảng nhớ mông lung em, tin nhắn gửi đi em mong chờ hồi âm trở lại... vẫn biết anh sẽ nói rằng hok, vẫn biết bình yên sẽ đến bên anh nhưng sao nghe lòng có điều gì bất ổn, phải chăng sự quẫy đạp yêu đương trong em nó mạnh hơn điều em nghĩ nên khiến lòng hok thấy chút nào vui.

Anh... cuộc sống luôn là như vậy, ta chạy theo điều gì thì điều đó luôn là hư ảo xa vời...

Như đêm khuya xoè tay tóm vạt nắng ảo ảnh mà nghĩ rằng đã nắm trong tay... rồi mơ khúc yêu trong câu thơ tình tứ...

Nắng nào trong giấc mơ yêu
Nắng nào còn đọng trong chiều lá bay
Nắng nào em nắm trong tay
Ru câu hờn dỗi tháng ngày nắng theo...

Anh đó, như vạt nắng trong cơn mơ em, để những tháng ngày phía trước mãi là ánh bình minh sớm mai...trong những khát khao cháy bỏng đợi nắng về.

Khoảng cách nào cho những nhớ nhung
Đợi mong nào cho thoả nỗi khùng khát yêu.

...

Anh. Dẫu đời thường mang nhiều giông bão, dẫu nhân gian tặng lắm ưu phiền thì anh nhé... hãy cứ để niềm yêu vỗ về những ngày dài phía trước hok nhau.

Bóng chiều lẩn khuất nơi xa
Em ngồi đếm nhớ nhạt nhoà tháng năm
.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực

Bóng chiều lẩn khuất trong khoảng nhớ mông lung em, tin nhắn gửi đi em mong chờ hồi âm trở lại... vẫn biết anh sẽ nói rằng hok, vẫn biết bình yên sẽ đến bên anh nhưng sao nghe lòng có điều gì bất ổn, phải chăng sự quẫy đạp yêu đương trong em nó mạnh hơn điều em nghĩ nên khiến lòng hok thấy chút nào vui.

Anh... cuộc sống luôn là như vậy, ta chạy theo điều gì thì điều đó luôn là hư ảo xa vời...

Như đêm khuya xoè tay tóm vạt nắng ảo ảnh mà nghĩ rằng đã nắm trong tay... rồi mơ khúc yêu trong câu thơ tình tứ...

Nắng nào trong giấc mơ yêu
Nắng nào còn đọng trong chiều lá bay
Nắng nào em nắm trong tay
Ru câu hờn dỗi tháng ngày nắng theo...

Anh đó, như vạt nắng trong cơn mơ em, để những tháng ngày phía trước mãi là ánh bình minh sớm mai...trong những khát khao cháy bỏng đợi nắng về.

Khoảng cách nào cho những nhớ nhung

...

Anh. Dẫu đời thường mang nhiều giông bão, dẫu nhân gian tặng lắm ưu phiền thì anh nhé... hãy cứ để niềm yêu vỗ về những ngày dài phía trước hok nhau.

.

thank
giữa trưa nắng tháng 3 trời hanh nóng nhất trong năm tại miền nam ,
nắng nào còn đọng trong chiều lá bay

timmotniemvui

Thành viên mới
"...khoảng cách nào cho những nhớ nhung
..."
...???thật hạnh phúc cho ai là thân chủ của những dòng này!!!

Mộc Lan

Thành viên mới
thank
giữa trưa nắng tháng 3 trời hanh nóng nhất trong năm tại miền nam ,
nắng nào còn đọng trong chiều lá bay
Sài gòn nắng dữ vậy hả anh? Thèm cái nắng quá trời luôn nè 8-}

"...khoảng cách nào cho những nhớ nhung
..."
...???thật hạnh phúc cho ai là thân chủ của những dòng này!!!
Dạ chém gió thôi chứ có... khùng mới yêu cỡ đó =))

thienphu

Thành viên Mua Bán
trời ơi lại là chử yêu,làm tôi nhớ người ấy wa trời. đa tình tự cổ ko như hận.....cầm lòng ko nổi rùi biến.

Mộc Lan

Thành viên mới
Đọc nghe "quen " quá...(Lan đã nở.........):-w
Dạ, chú nói gì con hok hiểu?

trời ơi lại là chử yêu,làm tôi nhớ người ấy wa trời. đa tình tự cổ ko như hận.....cầm lòng ko nổi rùi biến.
Sorry bạn nha, vô tình khiến bạn buồn lòng X_X

Ơ! Thế không phải cháu ở Sài Gòn sao? Hic! :-O
Dạ, cháu là người SG nhưng hiện tại đang sống và làm việc ở HN chú ạ, có vẻ như chú có thù với cháu thì phải? 8-}8-}8-}
==================================

Mộc Lan

Thành viên mới

Chiều nhạt nắng, hơ hoải theo nỗi buồn dịu vợi hok tên, tranh thủ lúc rảnh vô mạng tìm chút vui thư giãn cho mình, nhưng sao đọc những comment của người dưng lòng thấy buồn đến lạ, phải chăng mình đã đặt niềm tin và hi vọng nơi đây quá nhiều???
Vẫn biết mạng là ảo, tình là hư vô nhưng sao lòng nghe đắng sợi âu lo...

mưa saobang

Moderator
Ẹc, đọc bài viết của muội mới này sao thấy... giống cái tâm trạng mình thế chứ :(

Chúc muội vui vẻ khi tham gia diễn đàn nha, vừa ngó qua lời giới thiệu thấy hình muội rồi, nhìn xinh và yêu ghê:D
Thích rồi đấy 8-}8-}8-}

HOANGANH1102

Thành viên tích cực
.

đọc mấy dòng này mà thấy thoáng buồn trong lòng!

LinhChi4

Thành viên tích cực

Chiều nhạt nắng, hơ hoải theo nỗi buồn dịu vợi hok tên, tranh thủ lúc rảnh vô mạng tìm chút vui thư giãn cho mình, nhưng sao đọc những comment của người dưng lòng thấy buồn đến lạ, phải chăng mình đã đặt niềm tin và hi vọng nơi đây quá nhiều???
Vẫn biết mạng là ảo, tình là hư vô nhưng sao lòng nghe đắng sợi âu lo...
Hoa MộcLan lại nở ...
Tất cả "mọi thứ" trên thế gian này đều do tâm con người tạo ra mà thôi.Thân và tâm con người là vô thường.Tức là "thành trụ hoại không" , "có" đó mà lại "không" ngay thôi .
Đôi lời an ủi.Chúc bạn hạnh phúc