Khế chua khủng, xấu chưa từng thấy.

phongvubh

Thành viên
Cây này chẳng có gì đặc biệt, chỉ được cái hoành to 155cm, đường kính gốc 55cm, bệ đế cực mỏng 12cm, thân vót, có thể hạ thấp còn 70 cm làm trực lắc, thân lồi lõm hang hốc nhìn gớm, già và chịu không nổi. Ngoài ra chẳng có gì để nói. heheh
Em nó đây, các bác ném đá cho nó biết cái mặt nhé.

Mặt tiền với chiều cao định hạ xuống

Mặt hông và bên

"Còn một mặt cây đang ôm một cục vàng ròng nên không chụp sợ mất."
Mời cả nhà xem qua. Chúc cả nhà vui khỏe.

phongvubh

Thành viên
Trả lời: Re: Khế chua khủng, xấu chưa từng thấy.

nếu cắt ngắn thế thì sẹo có to quá không phongvu ơi
Vì có đúng một cái sẹo thôi nên nó phải to cho giang hồ bác ơi.
Sẹo chỗ đó có hoành 60cm, sẽ ghép chi nuôi cho thật lớn rồi mới cắt xuống anh.
Nói chung hạ xuống thì đẹp hơn chơi tông cao, nên sẹo lớn cũng chấp nhận.
Chúc anh và cả nhà vui khỏe.
==================================
hì hì mới mua về đã có quả để thử đâu mà biết là chua hả anh ??? :))
Khi ngắm em nó là mình rớt ... lần 1. Hái về một rổ, mình ăn trước nhà người qua đường rớt... lần 2 nên chua lắm.

dinhtai

Thành viên
(Chúc anh và cả nhà vui khỏe). thanhk
mỗi mình khỏe là được rồi còn nhà mấy bữa nay mưa nhiều nên dột lắm ..hhhhi

phongvubh

Thành viên
anh cắt sát đế wa e khổng ổn đó anh ah!
Với cây phôi vừa khai thác xong, thực tế thì không cây nào ổn hết.
Đế cắt sát được là do bệ đế cây mỏng chứ không phải cắt tùy ý được, nói chung may mắn thì được cây có bệ đế mỏng thôi... không phải do mình quyết định.
Cây sống được hay không còn phụ thuộc vào đặc tính sinh trưởng của cây, hiểu được đặc tính riêng của mỗi loài sẽ giúp hạn chế tối đa khả năng em ra đi. Và hiểu được quá trình nhiễm trùng và lành thẹo nữa thì tuyệt, việc không ổn là phụ thuộc ông trời nữa thôi. Chúc cả nhà vui khỏe, sẽ cập nhật thông tin để cùng chia sẻ.

phongvubh

Thành viên
Chơi cao đi PV, cây khế có trái thòng xuống đó
Cám ơn anh Lô, lúc đầu em tính chơi cao vì có cái tàn kình thiên rất đẹp.
Nhưng cái tay bagác nhất định không chịu chở vì sợ công an hỏi vì chở cũng xa mà tàn lớn và dài quá nên ổng sợ, mà cũng chiều rồi nên em đành cưa xuống với mục đích về làm lùn bonsai luôn, nuôi lâu nhưng thành thì "đại ca thứ thiệt" luôn. Tính ghép khế Nhật cho mau có trái và trái cho nhiều. Khi cắt lùn xuống cây này nhìn khủng khiếp lắm, vào chậu 80-1m là OK.

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Đừng ghép khế Nhật nhen PV, nuôi lâu lớn lắm vả lại cây mình cũng to chơi với bộ lá zin cũng ok rồi

phongvubh

Thành viên
cắt xong đc cái thớt băm đồ nhậu :)):))
Thớt thì không được rồi vì gỗ khế mềm lắm. Được củi nấu 1 nồi chè to!!!
Hehehe. Cám ơn anh em đã chia sẻ. Có cây Khế này thì chắc chắn có ngày ăn khế phải trả vàng rồi!

hoanghtuyen

Thành viên
trồng không ra lá thì làm lũa anh nhỉ:D, em thấy khế khó trồng lắm, nhất là cây to, e tiễn mấy chú vào bếp rùi:))

GauBacCuc

Thành viên
phang cho nó 1 đao cho nó biết thế nào là chua đi bác ví dụ như thế này này bác( này thì khế này , này thì chua này ) haha chúc bác có cây khế chua hiiiiiiiiiii