Khả năng phải đóng học phí của tôi là bao nhiêu % ???

giamabom

Thành viên
Khi em còn ở nhà người ta:

Khi em về với tôi:

Hiện tại (trưa nay):

Sau khi đoạn chi (dưới):

Và bây giờ:

Hic ! Bước tiếp theo tôi phải làm gì hả các bạn ???

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cây này nhiều phần sẽ không qua khỏi được, vì sau khi trồng một thời gian vẫn không có rễ ra, anh cắt xong trồng luôn cây sẽ bị chảy nhựa cũng tăng phần ra đi của cây, thứ 3 là cây đang ra lộc non làm mạnh tay cũng không an toàn anh Quốc ạ.

NQuangLam

Thành viên tích cực
Cây bị thối rễ nên phải cắt cụt hả anh?Hiện giờ nên phun thuốc (kích rễ pha chống nấm) rồi chùm bao nylong cả cây và chậu rồi buộc kín lại để chỗ mát thôi anhL-)

VietKimLien

Thành viên
Trồng như vậy khi nhổ lên có thấy nước rịn rin trong cát không Anh?, Em bị mấy lần rồi cát đúc ( cát xây ) tuy hạt lớn nhưng lại giữ nước khi đem trồng cây trong chậu. Không biết Anh có bị như thế không?

NLGPT

Thành viên
Lần đầu tiên em thấy; sao cây ra lá xanh tốt thế mà ko có rễ nhỉ; em thấy lành ít dữ nhiều nhưng anh úm ni lông lại xem sao; nếu sống thì anh chia sẻ lại để em học kinh nghiệm nhé; thanks

Phôi Sa Tùng

Thành viên
Bước tiếp theo tôi phải làm gì hả các bạn ???
Bước tiếp theo là cầu chúa ...

Nói đùa tí cho vui ... Mình dâm cành hay bị những con sinh vật nhỏ nhỏ ( cuốn chiếu đen,và cả những con gì bé lắm ko biết tên) chúng sống trong đất ăn xác cây gặp mất vỏ gốc .Lúc đầu giâm cành thấy lên lá đàng hoàng ... nhưng càng ngày càng thấy dấu hiệu teo tóp,có lá nhưng ko phát triển .... Những lúc đó toàn phải moi lên .... ngâm trong nước để giết hết đám sinh vật đó ... Sau đó dùng cưa,cưa đi một đoạn như anh làm đó ... rồi lại tiếp tục trồng trong đất đã được ngâm qua nước ( cũng để diệt mấy con cùi mía kia) sau đó đem giâm trong chậu để cao,cách ly với mặt đất ,để trong chỗ mát ... Nhiều cây vẫn mọc được . Hi vọng là cây của anh cũng sẽ được như vậy

Phong_Trần

Thành viên tích cực
Bác giống em rồi em cũng từng bị thế này trồng một thời gian mầm pt nhưng dễ thì ko có cuối cùng ko qua khỏi . hình như bác trồng toàn bằng cát hạt to thì phải .

mr_soros

Thành viên
chac bac thuong xuyen uong ruou MAT GAU.lam cay rat gau.ko phai mat hoc phi dau.dc hoc
phi la khac
Trồng như vậy khi nhổ lên có thấy nước rịn rin trong cát không Anh?, Em bị mấy lần rồi cát đúc ( cát xây ) tuy hạt lớn nhưng lại giữ nước khi đem trồng cây trong chậu. Không biết Anh có bị như thế không?

Khi em về với tôi:

Hiện tại (trưa nay):

Sau khi đoạn chi (dưới):

Và bây giờ:

Hic ! Bước tiếp theo tôi phải làm gì hả các bạn ???
hĩ, tiêu luôn cây rùi!

giamabom

Thành viên
Re: Trả lời: Khả năng phải đóng học phí của tôi là bao nhiêu % ???

Hjx bác liều quá.
Đâu còn cách nào khác đâu bạn ?
liệu nó có sống được không anh? em không thấy cái rễ nào hết
Thì anh đang đốt nhang và khấn tứ phương nè !
Cây này nhiều phần sẽ không qua khỏi được, vì sau khi trồng một thời gian vẫn không có rễ ra, anh cắt xong trồng luôn cây sẽ bị chảy nhựa cũng tăng phần ra đi của cây, thứ 3 là cây đang ra lộc non làm mạnh tay cũng không an toàn anh Quốc ạ.
Cảm ơn em !
Cây bị thối rễ nên phải cắt cụt hả anh?Hiện giờ nên phun thuốc (kích rễ pha chống nấm) rồi chùm bao nylong cả cây và chậu rồi buộc kín lại để chỗ mát thôi anhL-)
Bị úng nước, thối rễ đó em. Xin cảm ơn em anh sẽ thử !
lại thêm 1 cây nữa.cây nhìn rất giống nhưng không phải là sam núi.
Thế thì là cây gì vậy bạn ???
chac bac thuong xuyen uong ruou MAT GAU.lam cay rat gau.ko phai mat hoc phi dau.dc hoc phi la khac
Hic ! Tui đâu có muốn thế này đâu !
Có em à !

sieudaikho1987

Thành viên
cây đã ra chi lớn rồi nếu trùm nilon sẽ úng đó bác, tốt nhất bác cứ trồng lại, tưới thuốc kích rẽ mạnh, sau đó ngồi hy vọng thôi hjhj. chúc bác cứu dc e nó

giamabom

Thành viên
em sợ em nó không qua nổi mùa trăng này quá
Làm thế này còn có chút hy vọng không thì "em nó" ra đi chắc luôn em à !
nếu thành công e này sẽ thành 1 siêu phẩm mập, lùn. Chúc mừng b
Cảm ơn vì lời chúc của bạn !
Lần đầu tiên em thấy; sao cây ra lá xanh tốt thế mà ko có rễ nhỉ; em thấy lành ít dữ nhiều nhưng anh úm ni lông lại xem sao; nếu sống thì anh chia sẻ lại để em học kinh nghiệm nhé; thanks
OK ! Nhất định rồi !
Bước tiếp theo là cầu chúa ...

Nói đùa tí cho vui ... Mình dâm cành hay bị những con sinh vật nhỏ nhỏ ( cuốn chiếu đen,và cả những con gì bé lắm ko biết tên) chúng sống trong đất ăn xác cây gặp mất vỏ gốc .Lúc đầu giâm cành thấy lên lá đàng hoàng ... nhưng càng ngày càng thấy dấu hiệu teo tóp,có lá nhưng ko phát triển .... Những lúc đó toàn phải moi lên .... ngâm trong nước để giết hết đám sinh vật đó ... Sau đó dùng cưa,cưa đi một đoạn như anh làm đó ... rồi lại tiếp tục trồng trong đất đã được ngâm qua nước ( cũng để diệt mấy con cùi mía kia) sau đó đem giâm trong chậu để cao,cách ly với mặt đất ,để trong chỗ mát ... Nhiều cây vẫn mọc được . Hi vọng là cây của anh cũng sẽ được như vậy
Cảm ơn bạn !
cẩn thận với con kiến...mình ra đi 1 cây ví chúng nó đó..
OK ! Mình sẽ cẩn thận ! Cảm ơn bạn !
Bác giống em rồi em cũng từng bị thế này trồng một thời gian mầm pt nhưng dễ thì ko có cuối cùng ko qua khỏi . hình như bác trồng toàn bằng cát hạt to thì phải .
Đúng vậy ! Cảm ơn bạn !
hĩ, tiêu luôn cây rùi!
Cảm ơn bạn !
đang ra mầm mà chơi vậy nếu sống đc là nhờ chúa nhen anh
Cảm ơn bạn !

dabachong

Thành viên tích cực

Khi em về với tôi:

theo mình nghĩ có khả năng bạn tưới nước nhiều quá lên nó bị úng thôi bạn chỉ được tưới nước một lần thôi dữ ẩm để chỗ mát ko cho nước vào chậu nữa chắc tỷ lệ sống rất cao thân ái chào bạn.=D>=D>=D>...........................................