Hoa lan Bắc Ninh

Lamgiang0373

Thành viên
xin phép BQT cho tôi mở topic này để ACE yêu hoa lan Bắc Ninh giao lưu và chia sẻ !
Hài vân xanh nhà chia sẻ với ACE :

Hoàng lạp :

Lamgiang0373

Thành viên
cảm ơn VDung ghé thăm ACE BN , Hoàng có hàng đẹp ghê !
Chia sẻ thêm mấy bông vườn nhà :
Đơn cam :

Den mới :

Lụa vàng :

TBS :

tieuboi

Thành viên
Góp vui vùng anh em hội Lan Bắc Ninh thân yêu vsif cây xấu xí mong mọi người đừng cười

he he he đây là những cây khởi đầu ngày trước của em. Mong anh em chém nhẹ tay nhé thank

Lamgiang0373

Thành viên
Vài bông hoa vườn nhà chia sẻ với ACE :
Thái dương #16 :

HT vôi 5 cánh trắng :

Kiều vuông :

Kim điệp thơm :

Đại Hoàng cánh TT nở tết :

Vàng Yên Tử :

namdiep

Thành viên mới
Hai em đó chừng năm thứ 3 gì đó nhưng khoai lắm cơ bạn ơi . Thêm một vài em lông đen cũng khó nhưng mình cứ chết lại trồng !
chúc mừng bác. bác có thể chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về cách trồng 2 loại trên không ạ? ( giá thể, vị trí treo, tưới nước...)à, nhà bác có ý ngọc không ạ? cho em xin kinh nghiệm luôn nhé. thanks bác. em ở hải dương nên chắc là giống như bắc ninh thôi

Lamgiang0373

Thành viên
chúc mừng bác. bác có thể chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về cách trồng 2 loại trên không ạ? ( giá thể, vị trí treo, tưới nước...)à, nhà bác có ý ngọc không ạ? cho em xin kinh nghiệm luôn nhé. thanks bác. em ở hải dương nên chắc là giống như bắc ninh thôi
Mấy loại này mình ghép gỗ, dớn bảng rồi treo lẫn cùng dàn phong lan và tưới nước đều . Ý ngọc của mình cũng thế luôn . Chúc Bạn có những giò lan đẹp !
Vài bông hoa nhà chia sẻ cùng ACE :
Cát mini :

Hài mốc hồng :

Den :

Lamgiang0373

Thành viên
Mỗi ngày chăm và thấy cây phát triển, sinh đẻ và cho hoa thật thú vị !
Chia sẻ vài bông hoa nhà :
Parishi :

Thanh đạm :

Hồng nhạn :

Kiếm :

Lamgiang0373

Thành viên
Mỗi bông đều có vẻ đẹp riêng ! Mỗi mùa có những loại Lan nở theo đặc trưng riêng .
Cáo phân nhánh :

Mới không biết có ổn không ?

tranbang48

Thành viên
hoa đẹp ,cho nhà quê xịn 1 ít làm giống

nhiều hoa đẹp .cho nha quê xin vài ki đễ làm thuốc chũa nghiện??????????