Hoa dại trên gác cao!

mrduongle

Thành viên tích cực
Cuối tuần chẳng đi đâu, nằm ngủ mãi cũng ườn cả người, lang thang lên gác ngắm cây, chợt thấy trên gác nhà mình khá nhiều hoa lạ :

Dưới tán cũng có nữa :

==================================

Em Trinh Nữ này cũng từng là 1 cây cỏ dại trên gác, được ...sủng ái cho nằm chậu chơi luôn :

Lên show hàng nào em :

Thêm hàng lạ nữa :

Còn chụp được ít hình nữa! Mai em up tiếp nhé!
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc!

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Đồ lười dọn dẹp nhỏ cỏ nên thế chứ có gì mà khoe :)) . mà phải công nhận là chụp lên hình đẹp thiệt đó hì hì .mấy loại này nhổ hôm trước ba hôm sau quay nhìn lại thấy nhô đầu lên chọc tức :D

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Em rất thích trinh nữ, vì nó "cử động đc", nhưng chẳng bik sao bứng về là die, từ cây to đến cây con, từ nhổ đến xúc cả đất...
Xin Dele(dêlễ-dương lễ sư huynh cho vài kin nghiệm)^^

mrduongle

Thành viên tích cực
kinh thiệt cây mắc cỡ cũng làm cảnh nữa hjxhjx ở nơi em làm cỏ ko kịp
up cho tư duy sáng tạo............
Ở phố thì nó mới thế, chứ ra ngoài ven sông hay về quê thì đúng là chỉ mong nhổ đi cho nó lành!
Em thấy nó mọc trên gác, tiếc chút hương sắc quê nên mới giữ em nó lại chơi.
Rảnh rỗi sinh...
Sinh...tình củm! >:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)
Hong được bận rộn, tối ngày đi dự đám ma chay cưới hỏi như một số thèng!>:)>:)>:)

mrduongle

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Hoa dại trên gác cao!

Đồ lười dọn dẹp nhỏ cỏ nên thế chứ có gì mà khoe :)) . mà phải công nhận là chụp lên hình đẹp thiệt đó hì hì .mấy loại này nhổ hôm trước ba hôm sau quay nhìn lại thấy nhô đầu lên chọc tức :D
He he!
Tính tôi thích mọi sự thuận theo tự nhiên, nên cũng ít dọn cỏ cây lắm! Để cho chúng nó...cạnh tranh lành mạnh!>:)>:)>:)
Em rất thích trinh nữ, vì nó "cử động đc", nhưng chẳng bik sao bứng về là die, từ cây to đến cây con, từ nhổ đến xúc cả đất...
Xin Dele(dêlễ-dương lễ sư huynh cho vài kin nghiệm)^^
Hic! Chẳng hiểu bác đánh kiểu gì chứ cây của em, em nhổ cả gốc lẫn rễ, vứt xó hơn 1 ngày rồi mới đưa ra trồng bằng cát sạch 100%, che mát. Chỉ hơn tuần sau rễ nó đã ăn qua lỗ thoát nước chậu rồi!
Có lẽ là cây của em còn nhỏ nên dễ sống! Bác thử...làm thịt mấy đứa nhỏ nhỏ hơn coi sao!:-h:-h:-h

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
hoa dẹp và ấn tượng thế,thôi dùng hoa để quên đi bát,đĩa,bình,,,,,,,cũng đc,chứ suốt ngày mấy đồ vài trăm năm mệt và nhanh già lắm e ơi

MrThinh

Thành viên
Cây trinh nữ làm bonsai rất hay. e cũng thích
post tấm hình cho vui( cho e ké với nha a)- hình sưu tầm

xuantruong2012

Thành viên
Roài! Hẹn 30 năm sau cây Trinh nữ của em sẽ so găng với em này!>:)>:)>:)
chú dạo này rảnh rỗi:ngủ nướng với chơi hoa dại gớm nhể.thế mà có mỗi chậu lan của anh để nó phơi nắng xuân cháy hê6ts mất lá thì sao đậy.chả nhẽ hqua k mời anh bữa cơm thì anh đập tan bản mặt đểu giả của chú ra à:))

mrduongle

Thành viên tích cực
chú dạo này rảnh rỗi:ngủ nướng với chơi hoa dại gớm nhể.thế mà có mỗi chậu lan của anh để nó phơi nắng xuân cháy hê6ts mất lá thì sao đậy.chả nhẽ hqua k mời anh bữa cơm thì anh đập tan bản mặt đểu giả của chú ra à:))
Có mỗi cụm hoa đẹp thì Trường dê ngươi lấy đem về mất, tại hạ đành chơi với hoa thơm cỏ dại vậy biết sao được!
Ngươi liệu mà làm cho tốt với chậu Mùi Dừa của ta đó, không thì đừng trách sao râu...không còn!>:)>:)>:)