Hinoki....mini cùi.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Hôm nay là ngày nghỉ cuối cùng của Tuần lễ vàng,lang thang tình cờ gặp em hinoki cùi mía.Đang bùn không có gì để bẻ chơi nên mua em nó về luyện tay.Anh em vào xem xin cứ góp ý thẳng thẳn để em nó được hoàn thiện hơn.

Hình em nó lúc ban đầu.

Sau cỡ 1 tiếng thì em nó như sau.
Mặt trước:

Mặt sau:

Cảm ơn anh em đã ghé xem.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Sao bài em mới đăng lại không thấy hiện trên "Thống kê diễn đàn",mục "bài viết mới" vậy các Mod?
Hay tại bài em đăng không đúng chuyên mục,nếu sai em nhờ các Mod chuyển về đúng chuyên mục giúp em với.
Em cảm ơn nhiều.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
ấn tượng đó anh,cây dễ thương lắm!em thấy cái chậu chưa hợp lắm
uh,cảm ơn em đã động viên.Cái chậu thì anh thấy nó ko hợp thiệt.Nhưng tạm thời cứ nuôi tạm đã,sau chuyển qua chậu đĩa hình bầu dục em ah.

lnvinh

Super Moderator
Cây này ở VN gọi là cây Bách đó NS. Cây em làm cũng tương lai đó chứ. Ở bên Nhật nên phong cách uốn kiểu Nhật luôn hén.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Sau khi làm xong cây thấy rất "có lý" đó Ngộ Sí, nếu được thử ép chi số 1 sát vào thân chút xíu nữa.
Trường hợp bài không hiện lên ở box bài mới tôi củng bị mấy bài liên tục sau phải nhờ anh Dũng (Trungduart) chỉnh lại.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Cây này ở VN gọi là cây Bách đó NS. Cây em làm cũng tương lai đó chứ. Ở bên Nhật nên phong cách uốn kiểu Nhật luôn hén.
Em cảm ơn anh Vinh đã động viên.
Cây này tên việt nam gọi là cây Bách hội anh ah.Em có một cây to đã giới thiệu 1 lần trên D Đ rồi ah.
Sau khi làm xong cây thấy rất "có lý" đó Ngộ Sí, nếu được thử ép chi số 1 sát vào thân chút xíu nữa.
Trường hợp bài không hiện lên ở box bài mới tôi củng bị mấy bài liên tục sau phải nhờ anh Dũng (Trungduart) chỉnh lại.
Dạ ,cháu cảm ơn Bác đã góp ý cho cháu về chi số 1.Cháu sẽ thử theo gợi ý của Bác xem sao ah.
Bài đăng mà không hiện lên ,đây là lần đầu tiên cháu gặp trường hợp này Bác ah.
Hinoki nầy chơi mini là tuyệt rồi NS ơi ,chúc mừng.
Em cảm ơn anh Phong đã động viên.Cây này em tình cờ gặp mua thôi anh ah,chứ cũng không có chủ ý đi tìm cây.Âu nó cũng là duyên :D
Uống cafe sáng ngắm cây anh uốn thấy khoan khoái lắm, chúc mừng anh,
cảm ơn bạn,Vui biết bao khi có người ngắm cây cùi của mình mà thấy khoan khoái. :D
anh Ngộ Sĩ có nghề ghê. thuộc dạng cao thủ rồi.
Đâu có nghề gì dâu Tú ơi,Cứ làm từa lưa.Cuối cùng mần chán thì nó thành vậy.
Anh em khen hoài làm mũi sắp nổ mất rùi,xí hổ wa.

Cháu cảm ơn Bác Xuân và ACE đã xem bài và comment động viên.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Hinoki....mini cùi.

hì giống cây trắc bá diệp wa', cây đẹp wa' đó anh
Lá cây này đẹp hơn lá Trắc bá diệp,Thông Xanh ah.Nhưng nó cũng có kiểu xếp lá gần giống trắc bá diệp thì phải.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Tay nghề ngon lành đó Ngộ ơi, nhưng chỗ cái ngọn nếu để mấy chi ra cùng chỗ sau này khả năng sẽ bị phù đó cây mất cân đối thì nguy :D