Hai phôi nhờ diễn đàn giúp

pvson

Thành viên
Nhờ ACE chọn mặt tiền và vẽ chi tàn cho cây Linh Sam mới moi gốc ra và Bùm Sụm mới bứng. Cảm ơn nhiều

Tôi tính chọn LS H3 làm mặt tiền, chi tàn thì chưa nghĩ ra

Mặt tiền cây BS thì phân vân H2 và H4, chi tàn có lẽ làm 3 tán như mấy cây Mai Chiếu Thủy dáng trực thường thấy, lấy chi ra ở điểm nào cho hài hòa tổng thể cả cây thì chưa biết, đây chỉ là ý tưởng của mình mới tập làm Bonsai thôi,mình rất cần ý kiến của ACE trên diễn đàn nhiều,Xin cảm ơn

maivangnambo

Thành viên tích cực
Theo mình thấy cây LS h1 bộ đế trải đều hơn và nhìn thân chính uyển chuyển hơn nhưng mặt cắt của thân phụ bị đưa ra khó coi quá,mà thân phụ thì bạn đã cắt hết mức rồi,thôi thì chắt phải theo ý bạn thôi.
Còn cây bs nếu của mình mình sẽ lấy h2.Một vài ý nhỏ cùng bạn.

pvson

Thành viên
Theo mình thấy cây LS h1 bộ đế trải đều hơn và nhìn thân chính uyển chuyển hơn nhưng mặt cắt của thân phụ bị đưa ra khó coi quá,mà thân phụ thì bạn đã cắt hết mức rồi,thôi thì chắt phải theo ý bạn thôi.
Còn cây bs nếu của mình mình sẽ lấy h2.Một vài ý nhỏ cùng bạn.
Cảm ơn anh nhiều, LS cắt rồi mới thấy ân hận cứ ham phần lũa làm mặt tiền thôi đáng lẽ đưa lên diễn đàn trước khi cắt là hay rồi. Bo Mai kem anh cho về ghép tới nay thấy vẫn còn xanh chưa có mở bao nylon ra.Chúc sức khõe

satruky

Thành viên tích cực
Cây LS chọn hình 3 và làm như hình mẫu (Cây của bạn còn đẹp hơn cây mẫu)

Cây bùm sụm chọn hình 4 và làm như cây kim quýt dưới đây.

lamquangtu

Thành viên tích cực
Nhờ ACE chọn mặt tiền và vẽ chi tàn cho cây Linh Sam mới moi gốc ra và Bùm Sụm mới bứng. Cảm ơn nhiều
[

Mặt tiền cây BS thì phân vân H2 và H4, chi tàn có lẽ làm 3 tán như mấy cây Mai Chiếu Thủy dáng trực thường thấy, lấy chi ra ở điểm nào cho hài hòa tổng thể cả cây thì chưa biết, đây chỉ là ý tưởng của mình mới tập làm Bonsai thôi,mình rất cần ý kiến của ACE trên diễn đàn nhiều,Xin cảm ơn
Cây bùm sụm anh lấy hình 4 làm mặt tiền là đúng rồi, nhưng hơi chếch sang phải khoảng 5-10° nữa thì phải. Chúc anh sẽ có 1 cây BS đẹp!