Hội phong lan HN - Trao đổi và chia sẻ

laogiakhotinh78

Thành viên
Em muốn trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm cũng như giống phong lan ở HN mà chẳng biết hỏi ai, tìm đâu. Bác nào yêu phong lan ở HN thì vào đây xôm tụ với em. Bác nào biết vường lan nào uy tín (ngon, bổ, rẻ) ở HN thì chia sẻ với em nhé. Cảm ơn các bác rất nhiều.
Ký tên: Lão Già Khó Tính :)

KE SI LAN

Thành viên
cho mình tham gia với
theo em chúng ta trao đỏi với hình thức như vầy
ai có cây lan muốn đổi thì chụp hình rồi pot lên đây,có đầy đủ và chính xác tên cây ,hình hoa cây đó
khi trao đổi thì gởi theo đường bưu điện ,ai gửi cây người đó trả tiền

KE SI LAN

Thành viên

mình mở hàng cho topic này nhen
cây trên là cây Cat Thiên Sứ .hiện chậu đang có 2 hướng .mình sẽ đổi 3 hướng đầu
ai có nhu cầu đổi ko mình ở Phú Yên

DOVANDINH

Thành viên
Úi, nhớ lại ngày xưa hay sang đó mua lan giống :) Mình ở ngay Kim Liên thôi. Tập hợp mọi người rồi tổ chức 1 cuộc gặp mặt bác nhỉ?
Hay làm 1 cuộc ofline rồi đi ngao du ngắm lan ở Phụng Công - Văn Giang các bác nhỉ ?
Mùa này bát bảo tiên và tam bảo sắc đang nở, ngắm thích lắm các bác ạ !

lehoangbn1993

Thành viên
Hay làm 1 cuộc ofline rồi đi ngao du ngắm lan ở Phụng Công - Văn Giang các bác nhỉ ?
Mùa này bát bảo tiên và tam bảo sắc đang nở, ngắm thích lắm các bác ạ !
Úi, nhớ lại ngày xưa hay sang đó mua lan giống :) Mình ở ngay Kim Liên thôi. Tập hợp mọi người rồi tổ chức 1 cuộc gặp mặt bác nhỉ?
Đồng tình với các bác nha, tổ chức 1 buổi off xong đi chợ lan ở hà nội chơi cho vui.:)):))

nguyen dinh khoi

Thành viên
Re: Trả lời: Hội phong lan HN - Trao đổi và chia sẻ

ở đấy chắc chắn là nhiều rồi. Nhưng xa quá a ơi. E lại ngại đi nữa :D:D:D
Bạn ra ngoài đường, tìm anh xe ôm gần nhà bảo họ lên đó mua giúp, vừa có dớn vừa không phải đi. . . vẹn cả đôi đường.:))

lehoangbn1993

Thành viên
ở đấy chắc chắn là nhiều rồi. Nhưng xa quá a ơi. E lại ngại đi nữa :D:D:D
Từ Thanh Xuân mà xuống đấy là quá gần anh ah, em còn tận bên Gia Lâm vẫn sang đấy ah, sang đấy tha hồ mà ngắm và chọn lựa,
Bắt xe bus cho nhàn anh ah.

phuong-cym

Thành viên tích cực
E ở thanh xuân muốn mua dớn thì ra đâu hả các anh? Thank!
Ở Thanh xuân bạn vào đường Chiến Thắng có vườn VŨ Lan Viên cái gì cũng có. Hoặc vào phiên chợ Hà ĐÔng xuống đấy thì đầy rẫy

dungdv1983

Thành viên mới
Anh cứ xuống Hoàng Hoa Thám mà mua ở đó nhiều lắm đủ loại nữa.
Dớn trắng mình hỏi mua trg chợ bưởi cũng ko có toàn dớn cọng đen với miếng thôi hôm vào hỏi họ bán cho cái rong biển ko biết trồng có đc ko?