Hồ rồng đang set-up

Golua

Thành viên tích cực
Thấy Nghĩa chơi cá Rồng nên vào viết vài dòng.
+ cá dạo này như nào rồi Nghĩa bao nhiều cm rồi.
và cũng có vài lời góp ý.
chiều dài, cao thì như vậy là ok rồi .nhưng còn chiều sâu thì chưa được Bạn phải làm hồ sâu vào hơn 60cm bởi vì cá Rồng châu á trưởng thành ( trong Hồ ) khoảng 60 cm. vậy hồ của Bạn cá quay kiểu gì????.
và có điều này nữa. Ae chơi Rồng bây giờ họ làm lọc dưới k làm lọc trên như vậy nữa.( nước mới ổn định).

Mình nuôi Rồng cũng nhiều năm rồi cũng ít nhiều hiểu về cá rồng nên mong giao lưu cùng Bạn.chúc cá bạn hay ăn chóng lớn.

namnambh

Thành viên
thằng em mạn phép góp ý chút xíu anh nhé..anh làm lọc rời nên để ngăn lọc xuống dưới kệ cho máy hút bơm lên.chứ để máy hút trong hồ không đẹp..vài lời góp ý của e..mong a thông cảm

NDCan

Thành viên tích cực
Đại ka ơi có nuôi tôm không em cấp giống ạ.thi thoảng anh em hội nhậu tới còn có cái câu để nhậu.mà thanh tú khoái món tôm nướng lắm anh nha hiiiiiiiiiiiiiiii.................

MannyPacquiao

Thành viên
Hì hì chia sẻ về phong thủy với anh chút.

Sinh tháng 3 năm 1979, mệnh Thiên Thượng Hỏa, thuộc chòm sao Song Ngư. Cần hiểu rằng Thiên Thượng Hỏa (lửa trên trời - sét), nếu không có mưa (nước) thì có sét kg nhỉ? Do vậy Thiên thượng hỏa khác với các hỏa khác là không khắc Thủy. Song song đó, chòm sao Song Ngư, nếu không có nước thì hai con cá này sống sao nhỉ? Do vậy, có một bể cá cũng phù hợp nhen anh.
Như a Nghĩa nói tới phong thủy . Tui mạng Thổ mà Mộc khắc Thổ hợp Hỏa , vậy chắc tui bỏ nghề cây đi làm khủng bố quá :-SS