hỏi về lan trầm rừng

duyquang

Thành viên mới
số là nghe đồn tuần sau có lan trầm rừng về,giá cũng chát 1.5 triệu 1 kg.em ko biết miền nam có trồng được loại này không ? không biết trên diễn đàn mình có ai ở miền nam hay tây nguyên trồng loại này chưa.ai trong diễn đàn có trồng loại này rồi nếu có dư có thể chia cho vài nhánh được không ?
^:)^

culanluasg

Super Moderator
cây trầm có thể sống ở miền tây ,còn giá kg có lẽ kg bao giờ cao đến thế bạn ah

dongnp2013

Thành viên
Lan Trầm ngoài bắc tòn tính ngọn thôi, loại dài trên 20cm cũng toàn tính 200k đến 300k môt ngọn, đẹp thì phải, 400k, 1tr5 một cân không đắt đâu, loại này thường phân bố ở khu vực tây bắc và lào ,khí hậu vùng này cũng nóng nên em nghĩ chỗ bác trồng không vấn đề gì đâu

lehoangtung

Thành viên
nếu bsn tính ngọn thì đó là ngọn tơ còn ra hoa đựoc. Còn bán tinh kí, có khi 1 ki chỉ được vài ngọn thôi. Hên thì được nhiều

trung_ninhthuận

Thành viên mới
Trầm nhiều loại.
Trầm nước ngoài :Lào. Mua,thái,... Trầm công nghiệp
Trầm Việt hót nhất:trầm điện biên, theo mình biết (rất quý tuỳ người bán)
Trầm Lào giá từ 1tr 300 đến 1tr500 tuỳ hàng.

Theo mình biết

duyquang

Thành viên mới
sáng nay mình mới hốt dc 1 ít,xin hỏi có phải đây là trầm ko.đắt xắt ra miếng.mớ này gần 700k

sonlamtn

Thành viên
Chính xác đây là Trầm Lào (Trầm tím lào) giá hiện nay khoảng từ 750k đến 950k (lẻ); mua sỉ khoảng 600 đến 700k tùy loại đẹp xấu bạn chịu khó lên facebook xem rất nhiều người bán, mua theo rề như của bạn hơi đắt.
Tìm tạm cho bạn cái link này họ bán hơi tăng so với hôm trước mình mua. https://www.facebook.com/profile.php?id=100008955070214

duyquang

Thành viên mới
Chính xác đây là Trầm Lào (Trầm tím lào) giá hiện nay khoảng từ 750k đến 950k (lẻ); mua sỉ khoảng 600 đến 700k tùy loại đẹp xấu bạn chịu khó lên facebook xem rất nhiều người bán, mua theo rề như của bạn hơi đắt.
Tìm tạm cho bạn cái link này họ bán hơi tăng so với hôm trước mình mua. https://www.facebook.com/profile.php?id=100008955070214
mình mua chổ quang hách bên thành thái.1.5 triệu 1 kg có bán lẻ,còn bên rừng lan thì bán 1.4 triệu ko bán lẻ.mua 1 lần 1 kg.mình ở miền nam giờ trồng làm sao đây,chưa có kinh nghiệm trồng loại này.ghép gỗ vú sữa dc ko

huutien02

Thành viên tích cực
đúng trầm rồi, không lầm đâu! Nhưng riêng về giá trầm cũng như kèn thì bây giờ thị trường quả thật quá chát, toàn hơn triệu/kg. Nguồn cung thì không thiếu, mỗi đợt hàng về ít thì cũng vài chục ký vậy mà không hiểu sao giá lúc nào chót vót.
==================================
trầm mới mua thì tốt nhất ghép dớn cho nhanh lại sức, còn không thì ghép gỗ cũng sống nhăn ấy mà!
bụi duy quang mua khá đẹp, cây mập và đều, hàng loại 1 à nghen!

duyquang

Thành viên mới
đúng trầm rồi, không lầm đâu! Nhưng riêng về giá trầm cũng như kèn thì bây giờ thị trường quả thật quá chát, toàn hơn triệu/kg. Nguồn cung thì không thiếu, mỗi đợt hàng về ít thì cũng vài chục ký vậy mà không hiểu sao giá lúc nào chót vót.
trầm mới mua thì tốt nhất ghép dớn cho nhanh lại sức, còn không thì ghép gỗ cũng sống nhăn ấy mà!
bụi duy quang mua khá đẹp, cây mập và đều, hàng loại 1 à nghen!
tạm dc thôi bạn,hàng đẹp dành cho mua sỉ hết rồi,còn hàng này hầu như bị dập,gãy nhiều lắm.mình lựa dc chừng này bị chửi kêu sao lựa hoài nên thôi ra tính tiền luôn

hieunghiazj

Thành viên mới
Trầm rừng (parishii) là loại có rất nhiều nguồn: Việt, Lào, Thái, Myanmar bên cạnh đó còn có hàng cn của Thái, Đài, Việt mà người chơi rất khó nhận ra từ thân, lá, hoa. Ở miền Nam, tại nhà mình (An Giang) khi trồng thuần 2 năm thì được 5 bông trên thân hoa, rất dễ trồng.

duyquang

Thành viên mới
trầm mình mua lần trước giờ nó đã ra hoa,nhưng hoa sao ko dc như hình trên mạng.bụi thì hoa lợt còn 1 bụi thì hoa đậm hơn xíu.

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
Người bán trên face ở Q9 nói Trầm thơm mình mua 1 bảng cây vú sữa đã ghép có nụ về chiều hôm qua nở hoa mà kg có thơm gì hết, màu bông lợt nữa. Kg biết có phải mua nhằm hàng kg tốt. Để sáng mai tranh thủ chụp úp lên nhờ các Anh giúp đỡ coi coi có đúng Trầm rừng kg.

ductrungars

Thành viên mới
Bác bác cho em hỏi trầm đang ra nụ thì có cần chăm bẵm gì không a. e mới mua 1 giò trầm đang nụ về mà chưa có kinh nghiệm chăm sóc. tks các bác

lekhanh204

Thành viên tích cực
Hoa đậm lợt còn do yếu tố nắng va dinh dưỡng.Mấy bụi bạn mua do mùa đầu nên bông o đạt thôi.