Hỏi về cách nhận biết Hoa giấy Mỹ

Gió Lào

Thành viên
Xin các bác cho biết cách phân biệt hoa giấy Mỹ và hoa giấy bình thường với ạ. Hoa giấy Mỹ nó có đặc điểm gì nổi trội hơn hoa giấy bình thường. Định thử chơi loại này nhưng kiến thức về nó thì mù tịt, Mong được chỉ giáo

chinhtv1970

Thành viên
Hoa giấy Mỹ lá hình trái tim và nhỏ hơn hoa giấy thường, da trắng, mỏng, láng hơn.
Đặc điểm đặc biệt là lá nhỏ mọc khít nhau và dễ ép cho lá nhỏ hơn; Khi ta tuốt lá thì cây phân nhánh rất nhiều. Đây là 2 ưu điểm mình nhận thấy hoa giấy Mỹ lợi thế hơn hoa giấy thường khi ta làm Bonsai.
Bạn vào đây xem nhé, cây 2 và 4 là Hoa giấy Mỹ.
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=120558
Chúc vui!

Gió Lào

Thành viên
Cám ơn anh đã chia sẻ kinh nghiệm. Hình như hoa giấy mỹ thân nó trơn và không xù xì như hoa giấy thường phải không các bác. Nếu một phôi đã bị cắt trụi không còn cành lá thì làm sao để nhận biết là loại nào ạ

haibinhphuoc

Thành viên
Anh cứ sưu tầm đủ loại hoa giấy thế nào cũng được hoa giấy mĩ thôi, loại nào cũng được miễn sao làm cho nó đẹp là ôkê, loại khó tạo hình mà mình làm được thì tuyệt vời. Chúc anh tìm cây như ý.

langtunhavuon

Thành viên
cây hoa giấy mỹ thường có củ rất đẹp gần giống củ sứ vậy và chi cành thì đầy đặn chứ không khẳng khiu như hoa giấy thường