hỏi thăm các thành viên miền trung nằm trong vùng bão số 9

mình mở topic này nhằm để các thành viên hỏi thăm và chia sẻ với các thành viên miền trung nằm trong vùng bão số 9.
cơn bão mà theo đánh giá là rất nguy hiểm.giờ này điện cắt nên chắc các tv nằm trong vùng bão không thể online và chia sẻ được.

satruky

Thành viên tích cực
Cho mình gửi lời hỏi thăm đến gia đình các thành viên nằm trong vùng bão lũ. Chúc các bạn đứng vững trong cơn cuồng nộ của thiên nhiên.

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
nơi cuối trời tổ quốc mình xin gởi lời thăm hỏi chân tình nhất đến tất cả anh em miền trung trong vùng bão số 9 ,cùng tất cả đồng bào trong vùng bão lũ .xin cầu chúc cho các bạn và anh em ,đồng bào miền trung sớm vượt qua khó khăn gian khổ do thiên tai gây ra .xin kính chào đoàn kết....

huynq.gl

Thành viên
Mình ở Gia Lai lần đầu tiên được chứng kiến có gió to và mưa lớn đến thế. Địa bàn GL chỉ là vùng bị ảnh hưởng mà đã có gió mạnh đến thế thì các vùng tâm bão thì chắc là khủng khiếp lắm. Gia Lai sau một trận mưa báo rất nhiều các cây thông trong thành phố bị đổ và bị gẫy, cảnh tượng thật hoang tàn. Xin được chia buồn với tất cả các bà con và anh em thành viên trên diễn đàn trong vùng bão.

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
cà mau là nơi xa tâ bão nhưng vẩn có gí lốc làm tốc mái 1 số nhà dân vùng ven biển và vẩn có 1 số cây bị sập đổ ,bão số 9 ghê sợ thật.

Nguahng

Thành viên mới
tôi xin được chia xẻ khó khăn cùng với các anh em ở miền trung trong mùa bão lụt này...

satruky

Thành viên tích cực
Không biết số 9 hên xui thế nào chứ bão số 9 năm nào cũng lợi hại cả. Bão số 9 năm 2006, 8 tấn kính lắp ghép mặt ngoài của cơ quan tôi biến thành ve chai trong vòng 30 phút.

vuongcc

Thành viên
Lời chia buồn, Lời động viên! là một thành viên trong diễn đàn! Tôi gửi tới tất cả các thành viên của chúng ta cũng như nhân dân Miền Trung yêu thương đang phải gồng mình lên để hứng chịu và chống trả đợt bão lụt, do cơn bão số 9 gây ra. Bằng một tấm lòng yêu thương và thân ái tôi chúc các bạn cũng như toàn thể đồng bào MIỀN TRUNG can đảm,tràn đầy nghị lực để trải qua đợt thiên tai này! Thân ái...!:(:(:(

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Có ăn cơm nhạt mới thương đến mèo. Em chỉ nếm cái đuôi áp thấp nhiệt đới trên biển năm 2002 mà đã hết hồn rồi, đằng này cả cơn bão kéo vào ...

Xin chia sẻ với đồng bào vùng bão lũ nói chung và anh em thành viên Diễn đàn nói riêng: Văn, Đại lộc, maivangxuhue, longk_nguyen, hoangdanang ... Nếu ai có thông tin gì thì đưa lên để anh em Diễn đàn cùng chia sẻ.

Ở các Diễn đàn khác tôi tham gia, mọi người có quyên góp để ủng hộ 1 số trường hợp cụ thể, ví dụ chúng tôi đang xem xét trường hợp người mẹ bị cây đè ở Đà Lạt, hoặc đang chờ những thông tin về những trường hợp đáng thương hơn để quyết định.

Ở Diễn đàn chúng ta, tôi cũng đề xuất mỗi người tùy tâm, ủng hộ ít nhiều để lập 1 quỹ nho nhỏ, sau đó chuyển cho anh em ở trong vùng đó đưa đến tận tay người cần hỗ trợ mà không thông qua các tổ chức nào hết. Trường hợp nào đáng được hỗ trợ sẽ do anh em quyết định.

Nếu anh em nhất trí, tôi xin ủng hộ quỹ 500.000 đ.

trinhvantu

Thành viên
Chỗ tôi ở thì cách hôm bão 2 hôm đã bị 1 trận lũ vào lúc 10h đêm , tôi ở chỗ cao ko sao chứ đồng bào chỗ thấp khổ quá . Nghe nói có nhà 2 vợ chồng 1 đứa con vì nhà là nhà mái tranh , nên khi lũ về bế con sang nhà mái ngói gửi .Quay về cứu nhà khỏi sập cứu ko đc chạy sang thì nhà gửi con cũng bị sập luôn .
Người lớn ko sao còn cháu bé thì chết .

Ngoc_Quang

Thành viên
--------------------------------------------------------------------------------

Xin gửi lời chia xẻ mất mát, lời động viên gửi tới tất cả các thành viên của chúng ta cũng như nhân dân Miền Trung yêu thương đang phải gồng mình lên để hứng chịu và chống lại đợt bão lụt, do cơn bão số 9 gây ra. Bằng một tấm lòng yêu thương và thân ái tôi chúc các bạn thành viên cũng như toàn thể đồng bào miền trung . Chúc các bạn hãy cô gắng vượt qua những mất mát về tổn thất trong đợt thiên tai này .

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Có ăn cơm nhạt mới thương đến mèo. Em chỉ nếm cái đuôi áp thấp nhiệt đới trên biển năm 2002 mà đã hết hồn rồi, đằng này cả cơn bão kéo vào ...

Xin chia sẻ với đồng bào vùng bão lũ nói chung và anh em thành viên Diễn đàn nói riêng: Văn, Đại lộc, maivangxuhue, longk_nguyen, hoangdanang ... Nếu ai có thông tin gì thì đưa lên để anh em Diễn đàn cùng chia sẻ.

Ở các Diễn đàn khác tôi tham gia, mọi người có quyên góp để ủng hộ 1 số trường hợp cụ thể, ví dụ chúng tôi đang xem xét trường hợp người mẹ bị cây đè ở Đà Lạt, hoặc đang chờ những thông tin về những trường hợp đáng thương hơn để quyết định.

Ở Diễn đàn chúng ta, tôi cũng đề xuất mỗi người tùy tâm, ủng hộ ít nhiều để lập 1 quỹ nho nhỏ, sau đó chuyển cho anh em ở trong vùng đó đưa đến tận tay người cần hỗ trợ mà không thông qua các tổ chức nào hết. Trường hợp nào đáng được hỗ trợ sẽ do anh em quyết định.

Tôi rất đồng tình với những ý mà bạn Thích Đủ Thứ nêu ra. Của ít lòng nhiều, tùy lòng hảo tâm của mỗi chúng ta. Cá nhân tôi xin ủng hộ 200.000 đ gởi đến BQT CCVN.
Và nhân đây bản thân tôi có lời kêu gọi thiết tha,chân thành. xin gởi đến tất cả thành viên DĐ CCVN. Lời kêu gọi tha thiết nhất. Dù bạn có ở nơi đâu và làm việc ở đâu.?!. Thì chúng ta cũng cùng chung một nguồn cội, một nồi giống LẠC HỒNG
TẤT CẢ HÃY VÌ NƯỚC VIỆT MẾN YÊU !!!
Xin gởi đến tất cả đồng bào miền Trung nói chung, và những gia đình có nạn nhân nói riêng. LỜI CHIA BUỒN THÀNH KÍNH NHẤT.
Trân trọng !

tieungaogiangho

Thành viên

ha ha ha

Lão hủ ủng hộ bằng phân nửa chú Thích: 250. 000 đồng . Thương yêu lắm dằng dặc khúc ruột miền Trung .

ashui

Thành viên
Việc này rất có ý nghĩa, em xin đề nghị anh em đại diện đứng ra quyên góp rồi bàn bạc thống nhất sẽ chuyển vào ủng hộ thế nào, ở đâu. Em cũng xin ủng hộ 250K

Văn

Thành viên tích cực
Lại tiếp tục cơn bão số 11,Miền Trung đang oằn mình gánh chịu,xin chia xẻ với anh em Miền Trung.
Hiện tại theo thông tin từ anh Nguyễn văn Thọ,Bình Định đang bị lở đập nước,ngập đường sá,ách tắc giao thông,TP Qui nhơn đang cúp nước,người dân phải dùng nước chai để nấu mì.

Xin mời các bạn nghe tường thuật của phóng viên Báo Thanh Niên.

Nhấn chuột phải và chọn Save Target As...

Nguồn: Thanh Nien Media

xin chia sẻ với các đồng bào miền trung và các anh em yêu cây đang phải chịu những ảnh hưởng của bão số 11.