Hỏi kinh nghiệm uốn cành Kim giòn

thangtaulai

Thành viên
Chào các ACE! Mong các ACE có kinh nghiệm về Kim giòn giúp em kinh nghiệm uốn cành. Em chỉ lắc nhẹ định hình (chưa vô dây) là nó gãy làm đôi :(( . Có cách nào không ACE? Giúp em với! Thân chào!

soncm

Thành viên tích cực
Mình chưa từng nuôi và làm cây Kim Giòn nào, nhưng bạn có thể uốn định hình nhánh từ lúc còn non xanh, chưa chuyển qua già.
Bạn cứ thử xem thế nào nhen.

lnvinh

Super Moderator
Mình chưa từng nuôi và làm cây Kim Giòn nào, nhưng bạn có thể uốn định hình nhánh từ lúc còn non xanh, chưa chuyển qua già.
Bạn cứ thử xem thế nào nhen.
Làm như anh Sơn hoặc nếu cành đã lỡ mọc dài thì không tưới nước 2 ngày đến 1g trưa ngày thứ 2 lấy ra uốn sẽ thấy công hiệu ngay .

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
Làm như anh Sơn hoặc nếu cành đã lỡ mọc dài thì không tưới nước 2 ngày đến 1g trưa ngày thứ 2 lấy ra uốn sẽ thấy công hiệu ngay .
kinh nghiệm này của anh vinh chắc trải nghiệm nhiều lắm mới có được?thanks anh nhiều!

sumalo

Thành viên tích cực
Đúng là giòn vô đối, kéo cắt cành hàng tạm tạm xén thử nhánh cỡ chiết đũa nhưng vết cắt không ngọt (dập)! @-)

lnvinh

Super Moderator
Đúng là giòn vô đối, kéo cắt cành hàng tạm tạm xén thử nhánh cỡ chiết đũa nhưng vết cắt không ngọt (dập)! @-)
cắt cành Kim giòn chỉ nên cắt xiên (vát) không nên dùng kéo cắt vết cắt ngang .

thangtaulai

Thành viên
Cảm ơn các bậc tiền bối nhiều lắm! Cả dàn chi gốc Kim giòn em làm gãy hết rồi bây giờ phải nuôi lại và thực hiện theo sự chỉ dẫn thôi.