Họ đã NÓI như thế !!!

Bụi Tre Làng

Thành viên
Hây dzà mạng lag quá . Sáng viết bài ba lần mà không gữi được . Xin cáo lỗi ! Tí xíu nữa ( mạng ổn định ) mình sẽ gữi lên . Cám ơn cả nhà ạ ! :D:D:D~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)

Bụi Tre Làng

Thành viên
Hihihi . Xin lỗi ! Xin lỗi mạng nó lag mừ .
viết xong là rớt mạng à .Thôi mời coi đỡ cái này :
Bực bội quá ra vặt trụi lá 2 em . Các bác coi tay nghề vặt lá cũa em có xin không nhé :)) :

Hiiiii . Cảm ơn nhiều .

Các bác đừng vội bấm thank ! Kẻo rồi tí em moi móc , điểm mặt các bác rồi lại trách em nhé !:)):)):))

Bụi Tre Làng

Thành viên
_ Đã có top Mỗi ngày Một câu rồi còn mở chi top này nữa chứ hả .
Dạ thưa . Ngày một câu rất hay . Ở đó có những câu Danh ngôn bất hủ , những câu triết lý hay , những tâm sự rất đời thường . Nhưng vẫn chưa đủ . có những câu nói rất hay , để đời . Mà khi đọc lại không ít người phải giật mình . Có người tự hào , hảnh diện có người ...Quê đến mấy ngày . có những câu nói không được ghi vào sử sách nhưng được lưu trữ mãi trên web này . có những câu nói hay đến nỗi Vua chém gió Hoanglong 70 đã xin phép lấy làm chữ kí :))

Đôi khi ta phải thả hồn vào cái sự buồn để thấy được cái vui nó giá trị cỡ nào Quỳnh Dao
Thà một phút được vui trong nhóm anh em chân thành, còn hơn vui trong một huyện người xa lạ !!! Ngac_Nhien_Chua.

có nhưng chữ kí mà nhiều người đọc phải bật ngữa
Tôi thích gì mặc tôi . Việc gì ông phải xoắn .:)):)):))
hoặc cũa một bác : _ Lão Kim Khánh này rảnh nhỉ, Mâm nào cũng có :-@:-@:-@
Hay như gần đây . Ông "goàng " (Không phải là "Hoàng" đâu nhé ) nhạc việt và ngôi sao cũa dđ có cùng một câu nói gây bão :_ Chó cứ sũa đoàn người cứ đi .%-(%-(%-(%-(
Vâng tại sao ta không thử nhìn lại mình nói những gì : Hay , quá hay , dở , dở tệ ... Xem xem những câu mình đã nói có đáng tự hào hay hổ thẹn để rồi tự sửa mình cho chính mình . Sao ta không thử bắt chước người dân GBROVO tự cười mình để hoàn thiện mình hơn nhỉ ???
Em thì vẫn ấn tượng và sợ nhất câu :

Topic không tập trung chuyên môn, sẽ bị khóa tại đây .

=================
Em chả ghét ai chả nhằm vào ai cả nhé . ghét em em chịu thôi !!!!:)):)):)) Có ai thấy câu nói nào đáng nhớ dù là cũa chính mình hay cũa người khác xin mời tham gia cùng nhé . Cám ơn nhiều !

Sau một hai cơn mưa đầu mùa .Ở đây chịu khó "đội đèn" đi dọc theo những con đường mòn trong rừng cứ đến những chổ trũng hay mấy chổ Xe Công Nông "cày xới " vượt lún để lại những "vũng trũng" đầy nước ;Ven bờ những chổ naỳ Ếch thường ra ngồi "chờ thời bắt cặp"...
Hôm ấy tôi cùng Anh bạn cùng Làng đội đèn đi bắt Ếch .Trời không phụ nên hai Anh em túm được cũng khá.Trên đường về nhà ngồi sau xe ...vừa gật gà gật gù cặp mắt cứ muốn "híp "lại tay cầm chặt bao Ếch Mơ mơ màng màng tôi loáng thoáng nghe chúng kháo chuyện với nhau...Cũng chuyện thăm hỏi tại sao bị túm vào đây Con thì bảo đang "tán gái " ,con bảo đang alo gọi "bạn tình"...Chung quy cũng chỉ tại :To cái mồm.Một giọng "ồm ồm" chắc của cụ Ếch nào cao tuổi phát biểu.Một giọng trẻ hơn cắt ngang:Còn tôi có kêu hay nói tiếng nào đâu ;Vì miệng tôi đang "cắn yêu" bạn gái ,Còn cô ấy chỉ kêu lên một vài từ vô nghĩa trong cái sung sướng vô ngần thế mà... vẫn nằm đây .Bây giờ có chết tôi và nàng chắc cũng là cặp Ếch hạnh phúc nhất trong đây....
Nghe qua đoạn đối thoại này ;TỪ ẤY VỀ SAU TÔI KHÔNG ĐI BẮT ẾCH NỮA.....:)):)):))

Sau một hai cơn mưa đầu mùa .Ở đây chịu khó "đội đèn" đi dọc theo những con đường mòn trong rừng cứ đến những chổ trũng hay mấy chổ Xe Công Nông "cày xới " vượt lún để lại những "vủng trũng" đầy nước ;Ven bờ những chổ naỳ Ếch thường ra ngồi "chờ thời bắt cặp"...
Hôm ấy tôi cùng Anh bạn cùng Làng đội đèn đi bắt Ếch .Trời không phụ nên hai Anh em túm được cũng khá.Trên đường về nhà ngồi sau xe ...vừa gật gà gật gù cặp mắt cứ muốn "híp "lại tay cầm chặt bao Ếch Mơ mơ màng màng tôi loáng thoáng nghe chúng kháo chuyện với nhau...Cũng chuyện thăm hỏi tại sao bị túm vào đây Con thì bảo đang "tán gái " ,con bảo đang alo gọi "bạn tình"...Chung quy cũng chỉ tại :To cái mồm.Một giọng "ồm ồm" chắc của cụ Ếch nào cao tuổi phát biểu.Một giọng trẻ hơn cắt ngang:Còn tôi có kêu hay nói tiếng nào đâu ;Vì miệng tôi đang "cắn yêu" bạn gái ,Còn cô ấy chỉ kêu lên một vài từ vô nghĩa trong cái sung sướng vô ngần .Bây giờ có chết tôi và nàng chắc cũng là cặp Ếch hạnh phúc nhất trong đây....
Nghe qua đoạn đối thoại này ;TỪ ẤY VỀ SAU TÔI KHÔNG ĐI BẮT ẾCH NỮA.....:)):)):))
Bác thứ ...Hai cũng rảnh quá luôn .:)):))

hoanglaota

Thành viên
Sau một hai cơn mưa đầu mùa .Ở đây chịu khó "đội đèn" đi dọc theo những con đường mòn trong rừng cứ đến những chổ trũng hay mấy chổ Xe Công Nông "cày xới " vượt lún để lại những "vủng trũng" đầy nước ;Ven bờ những chổ naỳ Ếch thường ra ngồi "chờ thời bắt cặp"...
Hôm ấy tôi cùng Anh bạn cùng Làng đội đèn đi bắt Ếch .Trời không phụ nên hai Anh em túm được cũng khá.Trên đường về nhà ngồi sau xe ...vừa gật gà gật gù cặp mắt cứ muốn "híp "lại tay cầm chặt bao Ếch Mơ mơ màng màng tôi loáng thoáng nghe chúng kháo chuyện với nhau...Cũng chuyện thăm hỏi tại sao bị túm vào đây Con thì bảo đang "tán gái " ,con bảo đang alo gọi "bạn tình"...Chung quy cũng chỉ tại :To cái mồm.Một giọng "ồm ồm" chắc của cụ Ếch nào cao tuổi phát biểu.Một giọng trẻ hơn cắt ngang:Còn tôi có kêu hay nói tiếng nào đâu ;Vì miệng tôi đang "cắn yêu" bạn gái ,Còn cô ấy chỉ kêu lên một vài từ vô nghĩa trong cái sung sướng vô ngần .Bây giờ có chết tôi và nàng chắc cũng là cặp Ếch hạnh phúc nhất trong đây....
Bác có bắt được con nào làm nghề vẽ giá đỗ hết thời chuyển sang lĩnh vực hoạch định, định hướng bonsai Việt không?
Nghe đồn là ăn thịt loại Ếch đó sẽ hết trũng đó.:-@:-@:-@

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
_ Đã có top Mỗi ngày Một câu rồi còn mở chi top này nữa chứ hả .
Dạ thưa . Ngày một câu rất hay . Ở đó có những câu Danh ngôn bất hủ , những câu triết lý hay , những tâm sự rất đời thường . Nhưng vẫn chưa đủ . có những câu nói rất hay , để đời . Mà khi đọc lại không ít người phải giật mình . Có người tự hào , hảnh diện có người ...Quê đến mấy ngày . có những câu nói không được ghi vào sử sách nhưng được lưu trữ mãi trên web này . có những câu nói hay đến nỗi Vua chém gió Hoanglong 70 đã xin phép lấy làm chữ kí :))

Đôi khi ta phải thả hồn vào cái sự buồn để thấy được cái vui nó giá trị cỡ nào Quỳnh Dao
Thà một phút được vui trong nhóm anh em chân thành, còn hơn vui trong một huyện người xa lạ !!! Ngac_Nhien_Chua.

có nhưng chữ kí mà nhiều người đọc phải bật ngữa
Tôi thích gì mặc tôi . Việc gì ông phải xoắn .:)):)):))
hoặc cũa một bác : _ Lão Kim Khánh này rảnh nhỉ, Mâm nào cũng có :-@:-@:-@
Hay như gần đây . Ông "goàng " (Không phải là "Hoàng" đâu nhé ) nhạc việt và ngôi sao cũa dđ có cùng một câu nói gây bão :_ Chó cứ sũa đoàn người cứ đi .%-(%-(%-(%-(
Vâng tại sao ta không thử nhìn lại mình nói những gì : Hay , quá hay , dở , dở tệ ... Xem xem những câu mình đã nói có đáng tự hào hay hổ thẹn để rồi tự sửa mình cho chính mình . Sao ta không thử bắt chước người dân GBROVO tự cười mình để hoàn thiện mình hơn nhỉ ???
Em thì vẫn ấn tượng và sợ nhất câu :

Topic không tập trung chuyên môn, sẽ bị khóa tại đây .

=================
Em chả ghét ai chả nhằm vào ai cả nhé . ghét em em chịu thôi !!!!:)):)):)) Có ai thấy câu nói nào đáng nhớ dù là cũa chính mình hay cũa người khác xin mời tham gia cùng nhé . Cám ơn nhiều !
Còn gập nhau ta hãy cứ vui
Cuộc đời như nước chảy hoa trôi
Lợi danh như bóng mây chìm nổi
Chỉ có tình thương để lại đời