hệ thống phun sương.

tuyencaycanh

Thành viên
Anh em cho hỏi, làm hệ thống phun sương từ nước máy có ảnh hưởng gì tới cây không. Cảm ơn mọi người.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Anh em cho hỏi, làm hệ thống phun sương từ nước máy có ảnh hưởng gì tới cây không. Cảm ơn mọi người.
không có ảnh hưởng gì tới cây nhưng lại ảnh hưởng tới người nhen bạn . vì sao khi có hệ thống tới rồi người ta sẻ làm biến hơn trước khi có hệ thống đó =))=))=))

dennhem

Thành viên
Nếu nguồn nước chất lượng kém lá cây bị một lớp caxi bám trên bề mặt làm cây rất xấu.

Inova

Thành viên
nhà mình làm cây ươm chuyên nghiệp có hệ thống phun sương với đầu phun của Đài loan
điểm mạnh của hệ phun sương là tiết kiệm thời gian và lượng nước
cây trong vườn luôn đạt độ ẩm cao, phát triển đều
Tuy nhiên dùng nước máy thì vôi bám cặn ở đầu bơm và vòi khá nhanh và ngoài ra không thấy ảnh hưởng gì khác

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
Bạn có lầm không. Là Clo chứ bạn.
clo trong nước làm gì bám đc , nó sẽ bốc hơi bay hết

canxi là chất vôi trong nước đó, nhưng ko sao đâu, nếu nước có hàm lượng vôi cao thì các bec phun nghẹt hết rùi còn đâu mà tưới =))=)) lo chi vôi bám =))=))

tuyencaycanh

Thành viên
clo trong nước làm gì bám đc , nó sẽ bốc hơi bay hết

canxi là chất vôi trong nước đó, nhưng ko sao đâu, nếu nước có hàm lượng vôi cao thì các bec phun nghẹt hết rùi còn đâu mà tưới =))=)) lo chi vôi bám =))=))
nhà mình làm cây ươm chuyên nghiệp có hệ thống phun sương với đầu phun của Đài loan
điểm mạnh của hệ phun sương là tiết kiệm thời gian và lượng nước
cây trong vườn luôn đạt độ ẩm cao, phát triển đều
Tuy nhiên dùng nước máy thì vôi bám cặn ở đầu bơm và vòi khá nhanh và ngoài ra không thấy ảnh hưởng gì khác
Cám ơn hai bạn.

culan

Thành viên mới
Mình không phải dùng nước máy để tưới cây nên không biết thực tế ra sao, nhưng qua 1 số tài liệu mình đọc được thấy người ta nói nước máy phải để trong bể chứa vài ngày hãy tưới cây vì trong nước máy có clo(dùng khử khuẩn) không tốt cho cây trồng nói chung và cây cảnh nói riêng