Hải Phòng chống Bão!

longqaz

Moderator
Phương pháp chống bão hay nhất là cắt đi 2/3 chiều cao của cây để tránh cản gió nhé ae.

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Phương pháp chống bão hay nhất là cắt đi 2/3 chiều cao của cây để tránh cản gió nhé ae.
Em với bố em vừa hò nhau khuân mấy cái cẩ để chỗ cản gió ra chỗ khác, và mấy cái cây để cao cao xuống đất... èo... sái hết cả tay rồi!!!!
Giờ mà có mấy con mực nướng mấy anh em mình ngồi quây quần nói phét chém gió thì thôi rồi nhỉ!
Hay là ra.... Đồ Sơn nơi đầu sóng ngọn gió xem gió bão thế nào nhể........O:)
==================================
Trời tối dần... những con gió lớn mang theo hơi nước luồn qua khe cửa... vợ thì dưới bếp đang làm móm gì mà thơm điếc mũi... đói!... thèm một vại nơi quán cóc ven đường.... èo.. tham quá... cái gì cũng muốn...!!! chi thương một lô gần chục em mới nhận hôm qua của Thông Xanh đang đứng ngoài mưa mà chưa được vô chậu!!!! thương thương thương!!!

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Hải Phòng chống Bão!

Em với bố em vừa hò nhau khuân mấy cái cẩ để chỗ cản gió ra chỗ khác, và mấy cái cây để cao cao xuống đất... èo... sái hết cả tay rồi!!!!
Giờ mà có mấy con mực nướng mấy anh em mình ngồi quây quần nói phét chém gió thì thôi rồi nhỉ!
Hay là ra.... Đồ Sơn nơi đầu sóng ngọn gió xem gió bão thế nào nhể........O:)
==================================
Trời tối dần... những con gió lớn mang theo hơi nước luồn qua khe cửa... vợ thì dưới bếp đang làm móm gì mà thơm điếc mũi... đói!... thèm một vại nơi quán cóc ven đường.... èo.. tham quá... cái gì cũng muốn...!!! chi thương một lô gần chục em mới nhận hôm qua của Thông Xanh đang đứng ngoài mưa mà chưa được vô chậu!!!! thương thương thương!!!
chống bảo kiểu này thà đừng chống còn hơn

nếu bảo đến nhà cửa còn bay cây cổ thụ cũng bị quật ngã huốn chi là mấy cái cây cảnh trong chậu.
chống baỏ như anh chắc sao cơn bải phải đi tìm lượm lại từng phần không biết cá gập hay không nửa đây .^:)^

gato68

Thành viên tích cực
Bão số 5 đang tiến sát vào Hải Phòng và Quảng Ninh. Dự kiến đến 16h chiều nay bão sẽ vào bờ. Bây giờ ở đây đã có gió rất to, mọi người có cây bé để đâu cũng được, em thì nguyên một vườn đang tươi tốt gặp bão này thì nó dập cho te tua mất X_X

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Bão số 5 đang tiến sát vào Hải Phòng và Quảng Ninh. Dự kiến đến 16h chiều nay bão sẽ vào bờ. Bây giờ ở đây đã có gió rất to, mọi người có cây bé để đâu cũng được, em thì nguyên một vườn đang tươi tốt gặp bão này thì nó dập cho te tua mất X_X
Rõ khổ! Trường hợp như của bạn mình đã nếm trải. Nhớ hồi bão Chanchu 2006, tôi cắt tỉa 2/3 tán lá cây Sanh (04 người khiêng) - An tâm đi ngủ, sáng dậy, bão không thổi bay cây nào hết mà cây Sanh mất hút theo chân.......... bọn trộm! Tiếc ơi là tiếc.

Vậy, ngoài việc lo chống bão, anh em nên đề phòng mấy chú trộm cây dịp này vì: Mưa to gió lớn, sau khi mình lo chống bão mệt nên ngủ không biết chi trời đất. Mưa nhão đất trồng nên rất dễ nhổ cây lên khỏi chậu, rũ vài phát thì trơ ra cả rễ...

Mong sao bà kon giảm thiểu tối đa thiệt hại khi bão về!

Chúc bình an!

hung78

Quản lý
CHÚC AE HẢI PHÒNG QUÃNG NINH NAM ĐỊNH HẢI DƯƠNG RỮ ĐƯỢC CÂY.BẢO SẼ CHUYỂN HƯỚNG ĐI TSANG TẦU:-j NÓI ĐẾN BẢO E SỢ LẮM RỒI

ditimmatkhau

Quản lý mới
Mùa chống bão, mùa ôm cây!
Thủy sinh mộc, thủy vượng thì mộc suy---> tỉa cây tránh gió là đúng!
Chúc ae Hải phòng bình an trong bão!

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Bùn quá.e đang chống bão ở đơn vị đây.chẳng biết cây cối ở nhà thế nào nữa.xong cơn số 5 tiếp đến là e số 6.chắc đồ chơi của e vụ này tèo hết rồi.
Nhưng đc cái ở đây có nhiều chương trình lắm.kết nhất là món thịt chó đầu tháng.cả nhà mình có ai dám ăn k.hehehe

ductoanvqh

Thành viên tích cực

Đây là hình ảnh đầu tiên trước cơn bão số 5.... Bão đã bắt đầu đổ bộ vào Đồ Sơn!

Những anh chàng ăn sóng nói gió!

Tặng các bạn muốn có trải nghiêmk thực tế về cây dáng bạt phong nhe!
(ảnh sưu tầm)

viethoai

Thành viên
Bùn quá.e đang chống bão ở đơn vị đây.chẳng biết cây cối ở nhà thế nào nữa.xong cơn số 5 tiếp đến là e số 6.chắc đồ chơi của e vụ này tèo hết rồi.
Nhưng đc cái ở đây có nhiều chương trình lắm.kết nhất là món thịt chó đầu tháng.cả nhà mình có ai dám ăn k.hehehe
Nhất chú Tuấn nhà mình rồi. Anh cũng đang trực bão ở đơn vị[-([-([-([-( không có món thịt chó đâu, chỉ có bánh mì khô thôi.

longqaz

Moderator

Đây là hình ảnh đầu tiên trước cơn bão số 5.... Bão đã bắt đầu đổ bộ vào Đồ Sơn!

Những anh chàng ăn sóng nói gió!

Tặng các bạn muốn có trải nghiêmk thực tế về cây dáng bạt phong nhe!
(ảnh sưu tầm)
Đồ Sơn giờ này chắc trong phòng kín cũng đang bão nhỉ.

phovanghoe

Thành viên tích cực
Cá thương mỗi ng miền Trung thế còn miền Bắc nữa thì ko thương à,
Nghe miền Trung quê em lụt lội mà xót xa quá, rồi đến miền Nam nữa nhìn nước ĐBSCL mà khủng khiếp thật cũng như miền Trung ý
Giờ lại là miền Bắc, em ở Hp mà gió to gió lớn quá, khu vực Kiến Thụy lại san sát với sông với biển cứ uỳnh uỳnh mà chẳng làm thế nào đc,mà chỗ em ở nhiều rắn kinh khủng, cứ cạp nong cap nia với hổ đất hổ chì nhiều ti tỉ, đang ăn cơm bò ra nháo nhào tìm gậy đập mà toàn nửa cân trở lên chứ, vừa bão vừa rắn hãi hùng quá nhugnw vẫn phải cùng chống bão hết mình
Mà sao ở Kiến Thụy ko có ai trên diễn đàn nhỉ? em rất muốn vào HP, sang Thủy Nguyên Vĩnh Bảo Tiên Lãng... để ngắm ngía cây nhưng thực tế là ko có chút nào thời gian, sáng học và làm miệt mài đến 6h kém mới nghỉ đi vào đến HP cũng mất 25km nên ko đi đc chán ơi là chán.