Hạ Long - Nhờ ACE tư vấn........

newcomer!!!

Moderator
K/g ACE,

Cũng như hầu hết ACE trên diễn đàn, New mê muội các tiểu cảnh AE làm và cố gắng tự mình làm một cái để chơi. Hôm trước lang thang nhặt được vài viên đá và tối qua trời mưa to nên không dính độ bèn mày mò lôi các em ra và sắp đặt thử thế nào. New post lên đây kính nhờ ACE giúp New một tay để hoàn thành tác phẩm. Bãi chưa có đá chân vì chưa lượm đủ, mong AE đừng chê nhé..

Chân thành cám ơn ACE....

"Kịch bản" này cũng giống mình đây...thiếu đá rồi loay hoay "chuyển hộ khẩu"của chúng như chong chóng cuối cùng phải để đống mà chờ thêm"nhân khẩu' anh New ạ!Ráng tìm thêm thôi để có nhiều lựa chọn khi tay nghề chưa cao và thiếu máy móc mài cắt đá...(hòn bé cao hơn hòn chủ rồi).Chúc anh sẽ có tp mang dấu ấn NEW.

newcomer!!!

Moderator
"Kịch bản" này cũng giống mình đây...thiếu đá rồi loay hoay "chuyển hộ khẩu"của chúng như chong chóng cuối cùng phải để đống mà chờ thêm"nhân khẩu' anh New ạ!Ráng tìm thêm thôi để có nhiều lựa chọn khi tay nghề chưa cao và thiếu máy móc mài cắt đá...(hòn bé cao hơn hòn chủ rồi).Chúc anh sẽ có tp mang dấu ấn NEW.
Dạ, nhờ Anh đưa cái "kịch bản" đó lên nên Em mới mạnh dạn đó....Vừa làm vừa học trong hoàng cảnh không trang bị súng đạn thiệt là vui.....

hoangdung

Thành viên tích cực
Viên trái làm hòn chủ xê về phía trước nữa em,viên phải cắt nhỏn thấp làm hòn khách.
còn lại lóc bìa làm bãi thì vừa đủ đá đó em.

newcomer!!!

Moderator
Viên trái làm hòn chủ xê về phía trước nữa em,viên phải cắt nhỏn thấp làm hòn khách.
còn lại lóc bìa làm bãi thì vừa đủ đá đó em.
Cám ơn Anh Dũng nha, 02 hòn này Em chưa đụng chạm gì vì không có dụng cụ. Ngày mai Em chở qua vườn dulong mượn dụng cụ xử lý cái ngọn liền.

hoangdung

Thành viên tích cực
Anh cắt thử đá nè em coi sao nhe.

Phần cắt trên ghép vào trước hòn chủ làm chân.
phần cắt dưới làm hòn khách.
hai viên nhỏ bên hông làm bãi xa.
em kiếm thêm đá nhỏ cắt làm thêm bãi nửa thì ok.