Hình thành làng mai

toainguyen82

Thành viên
Xin chào tất cả Anh Em diễn đàn.

Xin giới thiệu, mình là Nguyễn Toại Nguyện.

Với mong muốn hình thành một làng mai mới, nơi tụ hợp những người nào muốn đầu tư, trồng và chăm sóc mai với số lượng lớn.

Hiện mình có 4 mẩu đất đang trồng mai. 3 mẩu đã trồng cách đây 3 năm. hiện có 2 anh đang chuẩn bị tiếp tục trồng thêm mấy mẫu nữa.

Ưu điểm:

Mình đã đi trước nên mình biết khu này đất khá rẻ, (tô phở/1m2đất), mình thấy nó khá thích hợp trồng mai, điều kiện đất đai thổ nhữơng khá tốt, đường xá thì thuận tiện.

Mình sẵn sàng chi sẽ giống, kinh nghiệm, kỹ thuật, nhân sự và kỹ năng, mối quan hệ cho bất kỳ ai trồng khu này.

Nếu ai có nhu cầu thì nhắn cho mình nhe.

Nguyễn Toại Nguyện

lumita

Thành viên mới
Địa chỉ ở đâu vậy anh? Nguồn nước với giao thông ở đó sao anh? Chúc anh thành công!

toainguyen82

Thành viên
Đất thuộc xã thạnh lợi, bến lức, long an.

Vườn mới trồng:

Sau 1,5 năm

Gần 3 năm

gốc gần 3 năm

Bông mai giống lấy hạt

Nguồn nước: Nước lấy trực tiếp từ sông dàm cỏ vào mương.

Giao thông: đường thuận tiện xe tải 5 tấn lưu thông.

Nguyễn Toại Nguyện

Last edited:

huynhvanhung172

Thành viên
có thể cho cái google map chỉ sơ địa điểm được ko, giá chính thức hiện nay cở bao nhiêu 1 m2, có sổ đỏ ko.Cám ơn
==================================
các tphcm bao nhiêu km?

Last edited:

NoName21

Thành viên
Xin chào bac Toại Nguyện.. Bác còn hạt giống không ạh.. Nếu còn xin bác chia lại cho con 1 ít...xin củm ơn bác...

toainguyen82

Thành viên
Bứng cây mai đầu tiên sau 3 năm trồng. từ vườn long an về vườn hóc môn.

về đến nhà

vào chậu

Nguyễn Toại Nguyện

toainguyen82

Thành viên
Đầu tư thế nào anh? đầu tư mua đất được không?
Chuyện thế này.

Mình có ý định muốn hình thành thêm làng mai tại khu đất quanh mình. mà bản thân mình thì không thể làm được. chính vì vậy mình kêu gọi anh em nào có ý định muốn trồng mai thì lên khu đất gần mình trồng chung cho .... có hội.

anh em thấy đó. cây mai mình trồng từ hạt sau 3 năm (chưa được 3 năm, phải thêm tháng nữa mới tròn 3 năm), cây lớn nhất nó như hình, bông thì tuyệt vời, đế rể thì anh em thấy rồi đó.

Hiển nhiên, nếu trồng khu mình mình sẽ hổ trợ hạt giống miễn phí (bảo kê không có cây 5 cánh), kỹ thuật canh tác từ lúc ươm, thuốc me, phân bón, chất trồng, tạo dán cho đến lúc bán ra thị trường (đào tạo người làm miễn phí hết).

Mình thấy có anh, sau khi tham quan vườn mình mua một số lượng đất, sau đó gọi thêm nhà vườn khác cho họ thuê lại hoặc hợp tác người bỏ của, kẽ bỏ công cũng đang tiến hành khá hay.

Tựu chung lại là thế. ai thích thì tham gia nhé.

Đất khá rẻ, chỉ khoảng từ 500 triệu/ 10.000 m2. (có thể thấp hơn hoặc cao hơn tùy vào vị trí đất). còn giá thuê 1 mẩu trên đó tầm 10 triệu/ 10.000m2.

Mình không có ý định bán hạt, cho hạt hoặc bán giống cho khu khác. Anh em thông cảm nha. hiện tại mình còn khoảng 15.000 cây con trong 1,5 tháng tới. anh em nào muốn làm gần hú mình để mình ươm giống cho. không là mình hủy đó.

Nguyễn Toại Nguyện

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Sẽ rất tuyệt nếu loài hoa này được nhân rộng bảo tồn. . Một loài hoa biểu tượng trang điểm cho mùa xuân đất Việt.

mtdphi

Thành viên
Chuyện thế này.

Mình có ý định muốn hình thành thêm làng mai tại khu đất quanh mình. mà bản thân mình thì không thể làm được. chính vì vậy mình kêu gọi anh em nào có ý định muốn trồng mai thì lên khu đất gần mình trồng chung cho .... có hội.

anh em thấy đó. cây mai mình trồng từ hạt sau 3 năm (chưa được 3 năm, phải thêm tháng nữa mới tròn 3 năm), cây lớn nhất nó như hình, bông thì tuyệt vời, đế rể thì anh em thấy rồi đó.

Hiển nhiên, nếu trồng khu mình mình sẽ hổ trợ hạt giống miễn phí (bảo kê không có cây 5 cánh), kỹ thuật canh tác từ lúc ươm, thuốc me, phân bón, chất trồng, tạo dán cho đến lúc bán ra thị trường (đào tạo người làm miễn phí hết).

Mình thấy có anh, sau khi tham quan vườn mình mua một số lượng đất, sau đó gọi thêm nhà vườn khác cho họ thuê lại hoặc hợp tác người bỏ của, kẽ bỏ công cũng đang tiến hành khá hay.

Tựu chung lại là thế. ai thích thì tham gia nhé.

Đất khá rẻ, chỉ khoảng từ 500 triệu/ 10.000 m2. (có thể thấp hơn hoặc cao hơn tùy vào vị trí đất). còn giá thuê 1 mẩu trên đó tầm 10 triệu/ 10.000m2.

Mình không có ý định bán hạt, cho hạt hoặc bán giống cho khu khác. Anh em thông cảm nha. hiện tại mình còn khoảng 15.000 cây con trong 1,5 tháng tới. anh em nào muốn làm gần hú mình để mình ươm giống cho. không là mình hủy đó.

Nguyễn Toại Nguyện
Giá thuê 1 năm hả anh

Mai Vàng

Thành viên
Bứng cây mai đầu tiên sau 3 năm trồng. từ vườn long an về vườn hóc môn.

về đến nhà

vào chậu

Nguyễn Toại Nguyện
giao lưu cây này ko Nguyện, khi nào có dịp Nguyện bán cho mình 1 cây hoa đẹp, vì cần để ghép, hôm trước hứa ko hỏi mua nên lúc xuống vườn ko hỏi, nếu năm nay ra được để dành cho mình 1 cây nhé...

toainguyen82

Thành viên
Giá thuê 1 năm hả anh
Vâng đúng rồi. 10 tr là giá thuê 1 mẩu 1 năm. có thể rẻ hơn hoặc mắt hơn tùy vị trí và số lượng.
==================================
giao lưu cây này ko Nguyện, khi nào có dịp Nguyện bán cho mình 1 cây hoa đẹp, vì cần để ghép, hôm trước hứa ko hỏi mua nên lúc xuống vườn ko hỏi, nếu năm nay ra được để dành cho mình 1 cây nhé...
Cây này chưa giao lưu Anh Thái ơi.

Hôm nào rảnh, ghé vườn mai Hóc Môn đi. muốn cỡ nào cũng có. hi hi.

Last edited:

Mai Vàng

Thành viên
Cây này chưa giao lưu Anh Thái ơi.

Hôm nào rảnh, ghé vườn mai Hóc Môn đi. muốn cỡ nào cũng có. hi hi.[/QUOTE]

hi hi cảm ơn nhiều nhé, khi nào Nguyện bắt đầu bán mà, chắc chắn sẽ xuống hóc môn coi cây hè hè