hình ảnh một số cây Dendrobium đang nóng trên thị trường

Nolefan

Thành viên mới
Trong số những cây CW, mình thích cây này nhất, cánh dựng và khá dài (5cm), dai hơn 1 -1,5cm so với những cây bình thường.

Nolefan

Thành viên mới
Hổ mang nhiều bông, thân cao 1m có thể cho trên 10 vòi hoa, không thua gì mỏ két.

hoa ra hết nách trên ngọn.

phamdinhhiepbmt

Thành viên
xài photobucket đi nolefan ơi,không thấy ảnh ???
Nếu các bác dùng Gmail thì Picasa là tuyệt vời nhất, up hình bằng ứng dụng trên máy nên tốc độ xử lý nhanh hơn online rất nhiều. Các bác chỉ cần dùng chính tài khoản Gmail của mình để đăng nhập. Sản phẩm hãng Google no.1!!!!!!!!!

Nolefan

Thành viên mới
người ta nói Den caesar White lưỡi nhọn mắc hơn lưỡi bầu có không H ???
Theo em thì chẳng có cách nào phân biệt cây cũ với cây mới đâu anh Thuận. Khi mua tin nhau là chính thôi anh. Hơn nữa cây mới thì cũng chỉ có vài giống cánh ngắn hơn, chiều ngang cánh to hơn nhìn hoa không thanh thoát bằng giống cũ. Cây mới gần đây có xuất hiện một loạt, người bán bảo là cây gieo hạt. Em cũng có mua 5 cây nhưng khác nhau hoàn toàn về lá, thân, mới chỉ có 1 cây ra hoa nhìn khá chán. Nhìn chung là cây CW mới có vẻ lớn con hơn, nhanh lớn hơn nhưng hoa có thể không siêng bằng cây cũ. Có cây em trồng cao 6-7 tấc đã đứng ngọn cả 2 tháng rồi nhưng chưa thấy hoa.

CW lưỡi nhọn, cánh nhọn trước đây một số người có gọi là cây lưỡi mác. Em cũng có 1 bụi khoảng chục thân, bán được 3 chai mừng quá chừng. Nhưng không ngờ bán như thế còn bị hớ nhiều. Có anh bạn, em tặng 2 cọng, đã chiết tách nhiều lần chỉ còn lại 3 cọng, có người hỏi hoài, ghét quá hô đại giá 4,5 chai cho họ khỏi mua thế mà không ngờ họ cũng lấy. Em cũng không hiểu vì sao cây này lại nóng như vậy?!!! Khách quan mà nói cây CW cánh nhọn hoa không đẹp bằng CW thường, hoa nhỏ, em không thích mấy. t

culanluasg

Super Moderator
nếu nói về độ trắng ,theo anh hình như cây mới màu trắng đẹp hơn,trắng tinh khôi ,như cô dâu mặc áo mới ,còn giống cũ thì màu trắng giống như một cái áo cũ được giặt Omo ấy ...còn cái nào đẹp thì tùy mỗi người,có người cho cây đắt là đẹp,còn mình thiệt tình mà nói nều nhìn đơn lẻ vài hoa thì không thấy Den caesar white đẹp

culanluasg

Super Moderator
Theo em thì chẳng có cách nào phân biệt cây cũ với cây mới đâu anh Thuận. Khi mua tin nhau là chính thôi anh. Hơn nữa cây mới thì cũng chỉ có vài giống cánh ngắn hơn, chiều ngang cánh to hơn nhìn hoa không thanh thoát bằng giống cũ. Cây mới gần đây có xuất hiện một loạt, người bán bảo là cây gieo hạt. Em cũng có mua 5 cây nhưng khác nhau hoàn toàn về lá, thân, mới chỉ có 1 cây ra hoa nhìn khá chán. Nhìn chung là cây CW mới có vẻ lớn con hơn, nhanh lớn hơn nhưng hoa có thể không siêng bằng cây cũ. Có cây em trồng cao 6-7 tấc đã đứng ngọn cả 2 tháng rồi nhưng chưa thấy hoa.

CW lưỡi nhọn, cánh nhọn trước đây một số người có gọi là cây lưỡi mác. Em cũng có 1 bụi khoảng chục thân, bán được 3 chai mừng quá chừng. Nhưng không ngờ bán như thế còn bị hớ nhiều. Có anh bạn, em tặng 2 cọng, đã chiết tách nhiều lần chỉ còn lại 3 cọng, có người hỏi hoài, ghét quá hô đại giá 4,5 chai cho họ khỏi mua thế mà không ngờ họ cũng lấy. Em cũng không hiểu vì sao cây này lại nóng như vậy?!!! Khách quan mà nói cây CW cánh nhọn hoa không đẹp bằng CW thường, hoa nhỏ, em không thích mấy.
một số người cho rằng cánh nhọn khó kiếm và ngầu hơn,đơn giản thế nên nó đắt

culanluasg

Super Moderator

cây này màu trắng tinh tươn,họng có chút tím hai mép,cánh đầu hơi to và chút bầu bầu ,theo mình nghĩ là một cây chưa cũ lắm ...

Nolefan

Thành viên mới

Hình như rất giống em c.w này.rất tiếc chụp bằng đt nên o rỏ
Khác đó xuyên, CW đa số có cánh nghiêng hình chữ V,khi mới nở nửa cánh có màu vàng xanh khá rõ, độ dài cánh khoảng 4cm. Một số cây, nhìn đối diện cánh cũng đứng (thường là hoa già) nhưng khi nhìn ngang cánh hơi cong, đầu cánh ngã ra sau. Mình nghĩ cây Xuyên chụp thuộc loại này.