Hình ảnh lộn xộn về Linh Sam Siêu Rí Hạt Gạo Tân Phú

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Lười sắp xếp do không đủ thời gian, nên tôi chủ yếu chia sẻ hình ảnh, khi nào mùa mưa về, hết nước mặn có thời gian tôi sẽ chia sẻ trong 1 topic khác về ưu nhược của dòng này
Các cây trong topic này hầu hết là đã bán nên anh chị em quan tâm khỏi hỏi giá cho mất công, nếu có ý định tìm cây về chơi tôi sẽ đăng bán trong 1 topic khác. Vườn hiện có đủ số lượng và đủ cở cây cho anh chị em chọn từ cây cở chân cái ( hoành gốc 8 cm) đến cổ chân ( hoành gốc 24-25 cm)

==================================
Một luống cây gốc cở chân cái

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Một bụi lùm, tán cở này thì gốc không thể dưới 20cm

Hình ảnh mang tính minh họa rằng " LÚA ĐÃ VẾ"

Hình ảnh mang tính minh họa rằng " LÚA ĐÃ VẾ"
==================
Liệu "chiếc cầu "...có mang nổi người gánh thóc (lúa) đầy không Anh Lô ???
Nhân tiện chúc mừng Anh đổi màu nick.:)>-

dongnp2013

Thành viên
Nhìn tốn khăn giấy quá bác ơi
Trong nam khí hậu hợp , ngoài bắc em trồng thử loại này chịu rét hơi kém, rụng lá bỏ răm nhiều lắm. Nhìn thèm chẩy rãi mà chẳng dám chơi

Dst1079

Thành viên tích cực
Trả lời: Hình ảnh lộn xộn về Linh Sam Siêu Rí Hạt Gạo Tân Phú

Trong nam khí hậu hợp , ngoài bắc em trồng thử loại này chịu rét hơi kém, rụng lá bỏ răm nhiều lắm. Nhìn thèm chẩy rãi mà chẳng dám chơi
Cái này hình như là Chém gió 95% đây :D

minh.art

Thành viên
Bác chia sẽ chút xíu về cách chăm cây linh sam đi nhìn sung quá. Em trồng hay bị bỏ chi. Em cảm ơn

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Nhìn tốn khăn giấy quá bác ơi
Anh thấy dòng này nếu hiểu thì nó cũng dể tính như các loại Linh sam khác mà Đông

Chất trồng gồm những gì mà cây phát nhìn đã dữ vậy anh Lô ơi!
Mụn dừa, trấu tươi, phân rơm, đất hạt tỷ lệ bằng nhau

Cái này hình như là Chém gió 95% đây :D
Anh chưa hiểu ý Toàn

ngưỡng mộ bác nuôi thật
Hehe! Cô hàng xóm anh cũng nói vậy

Bác chia sẽ chút xíu về cách chăm cây linh sam đi nhìn sung quá. Em trồng hay bị bỏ chi. Em cảm ơn
Dạo này tôi đang bị nước nhiễm mặn, hơi lu bu, sẽ có 1 topic khác khi mùa mưa đến

Hôm nào để cho Dst 1 cây hoành loại 24, 25 nhé bác. Thanks
OK Toàn! Anh sẽ lưu ý và sẽ gửi tin nhắn

dovanlo

Thành viên Danh Dự
==================
Liệu "chiếc cầu "...có mang nổi người gánh thóc (lúa) đầy không Anh Lô ???
Nhân tiện chúc mừng Anh đổi màu nick.:)>-
Em đang đóng 'HỤI" ở Sài Gòn anh ơi. ba năm rồi có 1 dây tháng bảy này dây thứ hai bắt đầu, cùng lúc 2 dây mới oải đây. Chỉ mong thu nhập đều để vượt qua 5 năm tới

Dst1079

Thành viên tích cực
Anh chưa hiểu ý Toàn

OK Toàn! Anh sẽ lưu ý và sẽ gửi tin nhắn
Tại em trồng rồi, thấy nó quá hợp khí hậu, và chịu lạnh quá tốt là đằng khác. Em trồng sân thượng, không che chắn, đợt rét dưới 7 độ vừa rồi tất cả các loại đều rụng, một số loại chết và cháy lá trừ 2 loại Hải Châu và tất cả các loại Linh Sam ̣(cả 86 và Tân Phú) lá vẫn xanh mơn mởn anh ạ
Em nghĩ là chém gió vì bác ấy chắc cũng chỉ mới trồng có 1 vài cây gì đó thôi, có thể cây đang yếu rồi gặp thời tiết lạnh nên nó bị rụng lá mà đã vội vàng kết luận
Lúc nào rảnh anh gửi cho em 1 cây bự nhất nhé :D :D