Hành trình tìm ngũ sắc

lyducphuong

Thành viên tích cực
Chủ nhật mới sưu tầm thêm vài phôi ngũ sắc về chơi chia sẻ cùng anh em...

Thật không đơn giản để vượt qua cánh đồng gai xấu hổ này

Cuối cùng cũng băng qua với nhiều thương tích...
Những phát hiện đầu tiên...

Tiếp sau đó...

Kết quả...

Sau khi về nhà cắt đinh hình 1 số phôi...(mệt quá không cắt được nữa...mai cắt tiếp)

==================================
Những cây săn lần trước bật mầm liên tục sau nhiều lần cắt ép lá...

Sự có mặt của chúng góp phần tạo nên tổng thể một khu vườn

HOANGANH1102

Thành viên tích cực
hic! em quên mất chưa nhắc bưu điện gửi lại hàng cho anh! giờ thấy nick anh với nhớ! sáng mai em giục họ dán địa chỉ lại rồi gửi ngay!

lyducphuong

Thành viên tích cực
hic! em quên mất chưa nhắc bưu điện gửi lại hàng cho anh! giờ thấy nick anh với nhớ! sáng mai em giục họ dán địa chỉ lại rồi gửi ngay!
Hi hi không có gì Hoàng Anh ơi. Cảm ơn em nhiều nhé, anh biết em cũng rất bận rộn nên anh không dám gọi nhiều.

HOANGANH1102

Thành viên tích cực
Hi hi không có gì Hoàng Anh ơi. Cảm ơn em nhiều nhé, anh biết em cũng rất bận rộn nên anh không dám gọi nhiều.
hôm đó alo với anh xong em đi nhậu với khách luôn mấy ngày liền nên quên mất! anh thông cảm nhé!

khat_lp

Thành viên tích cực
Loại này đi qua đèo Bông Lau thuộc xã Chí Minh huyện Tràng Định có rất nhiều anh à

lyducphuong

Thành viên tích cực
Loại này đi qua đèo Bông Lau thuộc xã Chí Minh huyện Tràng Định có rất nhiều anh à
Anh được biết trước em đã từng công tác ở Lạng Sơn, chắc hồi em còn ở trên này cây còn nhiều nhưng bây giờ họ khai thác gần như không còn em ơi. Chuyến này anh phải đi cách nhà hơn 40km ở vùng rất hẻo lánh mới tìm được đó em.

khat_lp

Thành viên tích cực
Anh được biết trước em đã từng công tác ở Lạng Sơn, chắc hồi em còn ở trên này cây còn nhiều nhưng bây giờ họ khai thác gần như không còn em ơi. Chuyến này anh phải đi cách nhà hơn 40km ở vùng rất hẻo lánh mới tìm được đó em.
Em ở đó tới tháng 4 năm 2011 mà, trên đường vào ủy ban xã rất nhiều, mà ở đó e chưa thấy có dấu hiệu của việc khai thác cây cảnh anh à, đợt đó nhìn cũng thích nhưng sợ đánh về chết nên không dám đánh anh à, lúc nào có dịp đi qua a vào xem thử. Anh Phương ở Chi lăng phải không nhỉ?

lyducphuong

Thành viên tích cực
Em ở đó tới tháng 4 năm 2011 mà, trên đường vào ủy ban xã rất nhiều, mà ở đó e chưa thấy có dấu hiệu của việc khai thác cây cảnh anh à, đợt đó nhìn cũng thích nhưng sợ đánh về chết nên không dám đánh anh à, lúc nào có dịp đi qua a vào xem thử. Anh Phương ở Chi lăng phải không nhỉ?
Anh ở huyện Hữu Lũng, lúc nào có dịp rẽ anh chơi nhé. À cây này rất dễ sống, em đánh về cắt bỏ hết rễ hỏng phun thuốc kích thích ra rễ và giữ cho đất luôn ẩm khoảng 1 tuần cây sẽ bật mầm. Hẹn gặp em nhé.

khat_lp

Thành viên tích cực
Anh ở huyện Hữu Lũng, lúc nào có dịp rẽ anh chơi nhé. À cây này rất dễ sống, em đánh về cắt bỏ hết rễ hỏng phun thuốc kích thích ra rễ và giữ cho đất luôn ẩm khoảng 1 tuần cây sẽ bật mầm. Hẹn gặp em nhé.
Vâng, cảm ơn anh, Em cũng có người quen ở Mẹt, lúc nào có cơ hội ra đó chơi em sẽ đến ngắm ké cây của anh. Nhân ngày 20/11 kính chúc anh sức khỏe, thành công và hạnh phúc!

centimet

Quản lý mới
thích ghê...muốn là đi đào à , sao ko thu lượm mớ trinh nữ về dùng dần tiên sinh

Chúc mừng tiên sinh
Cung kính
Centimet

khanhduydj

Thành viên
loại này ở chố e còn rất nhiều, ơ chố em ng ta chưa biết chơi nó bác nào rảnh đến chố em em dẫn đi xem nhiều lắm. hoa lư ninh bình.

bactam

Thành viên tích cực
thích ghê...muốn là đi đào à , sao ko thu lượm mớ trinh nữ về dùng dần tiên sinh

Chúc mừng tiên sinh
Cung kính
Centimet
mình cũng nghĩ vậy .
nhiều phôi đẹp, loại này chơi có bền ko bạn ?