giống cây linh sam nào ra hoa nhiều nhất hoa chùm và siêng hoa nhất vậy?

bonvin

Thành viên
giống cây linh sam nào ra hoa nhiều nhất hoa chùm và siêng hoa nhất vậy?

Các huynh cho em hỏi: giống cây linh sam nào ra hoa nhiều nhất hoa chùm và siêng hoa nhất vậy?
Giống 86 là giống nguồn gốc ở đâu có phải nó là Sông Hinh ko?

em đã google rồi nhưng ko tìm ra bài nào so sánh cụ thể cả. Lúc thì nố sông hinh lúc thì nói 86 lúc thì nói 1 loại siêu bông khác nữa. Giờ em đang rối quá mog các huynh giải đáp giùm em.

em cảm ơn nhiều ạ.

phamsoncp

Thành viên
Re: giống cây linh sam nào ra hoa nhiều nhất hoa chùm và siêng hoa nhất vậy?

Kiếm vườn nào mà thực tế đi anh nhanh mà dể hiểu

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Trả lời: giống cây linh sam nào ra hoa nhiều nhất hoa chùm và siêng hoa nhất vậy?

Tự trồng và cảm nhận cá nhân thôi, chứ khó nói giống nào bông nhiều hơn giống nào, đẹp hơn giống nào?
Riêng 86 là siêu rí Sông Hinh

tranquanbao

Thành viên
Trả lời: giống cây linh sam nào ra hoa nhiều nhất hoa chùm và siêng hoa nhất vậy?

Nói chung gốc Phú Yên hay về bông. Gốc Ninh Thuận hay về thân và lũa.

nhatrang2016

Thành viên mới

Nói chung gốc Phú Yên hay về bông. Gốc Ninh Thuận hay về thân và lũa.
Ok. Cảm ơn nhiều. Mình thấy giống Phú Yên hay bất cứ loại nào mà lá càng lớn bông tuy to nhưng càng thưa và càng lười ra bông.
==================================
Tự trồng và cảm nhận cá nhân thôi, chứ khó nói giống nào bông nhiều hơn giống nào, đẹp hơn giống nào?
Riêng 86 là siêu rí Sông Hinh
Ah ah, cảm ơn huynh nhiều nhé, giờ mình mới pik 86 là siêu rí sông hinh, cứ tưởng nó giống đột biến hay của ngoại nhập chứ. Tại sao gọi là 86 mà ko gọi là 85hay 87 vậy?