Giúp em cây sanh 22 tuổi

dauhongphuong

Thành viên mới
Nhà em có cây sanh nay đã được 22 tuổi. có người hỏi mua nhưng em lại không biết giá cả nó thế nào vậy mong các bác giúp em định giá cho em nó với. à cho em hỏi nó là loại giống sanh gi với.
Có bác nào có ý tưởng thi vẽ cho em nó cái dáng cho tương lai với nếu đẹp thì em để chơi luôn. :D cảm ơn các bác nha giúp em với.
Hình cua no đây, nếu co gì em sẽ cung cấp thêm thông tin mong được giúp đỡ.

manhtinh

Thành viên tích cực
cây sanh của bác thật sự cũng bt thôi bác!đc giá thì bán đi,lấy tiền mua cây hoàn thiện môt chút chơi,(tại mình là người chưa biết làm mà bác)cây này của bác người ta trả bao nhiêu ah bac'?

dauhongphuong

Thành viên mới
cây này người ta trả 5t, bán cũng tiếc, mà có ai biết nó là giống sanh gi không chỉ em với, em o nghệ an

mucdong99

Thành viên
Cây này h mà đào nó lên hơi bị mệt đấy. Bác cứ để đấy làm bóng mát chơi cho zui bán làm j chứ.

manhtinh

Thành viên tích cực
em tưởng nhiều nhặn ji2 chứ.co' 5tr bác không cần làm ji để cho mát còn tốt!em tưởng người ta tra 1hai chuc triệu thì bán đi cũng đc!(cây sanh của bác chắc là sanh NAM ĐIÈN)

dauhongphuong

Thành viên mới
em tưởng nhiều nhặn ji2 chứ.co' 5tr bác không cần làm ji để cho mát còn tốt!em tưởng người ta tra 1hai chuc triệu thì bán đi cũng đc!(cây sanh của bác chắc là sanh NAM ĐIÈN)
em nghe bac vậy,, thank bac nha em se chụp it hình lá no nữa để cho đẽ nhận biết.. ai có hướng nào tạo dáng cho cây của em với thi ủng hộ em vơi nha.. còn ccay này thì chắc là phải bứng đi rồi vì nó ăn nứt hết thềm nhà em rồi:D

nguyễn minh tiến

Thành viên tích cực
cây này phải kắt làm phôi rồi mới tạo dáng đc anh ạ! Cây này nhìn gốc cũn hơn 22 năm chứ ạ! Cây này bán cho mán cũng phải có 20tr.5tr thì anh cứ bẻ một cành rồi đưa cho người mua.^^

Phong_Trần

Thành viên tích cực
cây này phải kắt làm phôi rồi mới tạo dáng đc anh ạ! Cây này nhìn gốc cũn hơn 22 năm chứ ạ! Cây này bán cho mán cũng phải có 20tr.5tr thì anh cứ bẻ một cành rồi đưa cho người mua.^^
Có sốt thế ko Tiến ? Mán mấy thì mán người ta bỏ tiền ra mua cũng có mục đích cả đấy . Tiền giờ là Polyme rồi nhé :)

Tieubaodaiphugia

Thành viên mới
được giá thì bán đi bác ạ. để đó cũng chỉ làm cây bóng mát thui chứ ko được gì cả. lấy tiền mua cây khác chơi còn có nhiều cơ hội hơn...... chúc bác có quyết đinh đúng.

vodongsonckm1989

Thành viên mới
mình cũng có cây sanh lá non có màu như của bạn minh rất thích nhìn thật đẹp mà minh không biết là sanh gi luôn, 5t thì rẽ qua
đó bạn từ từ bán

dauhongphuong

Thành viên mới
mình cũng có cây sanh lá non có màu như của bạn minh rất thích nhìn thật đẹp mà minh không biết là sanh gi luôn, 5t thì rẽ qua
đó bạn từ từ bán
cảm ơn các bác đã góp ý, hôm nay em chụp thêm ít lá của nó mong các bác xem giúp em nó la giống sanh gì vơiis nha..

xuat hoang

Thành viên
5t theo mình thì nên cho nó đi thôi, vừa khỏi hỏng thềm nhà lại vừa đỡ mất công đào. không bán bây giờ đến lúc đào đi vẫn phải đào. cây thân thẳng đuột thế kia cũng khó chơi lắm.

nguyễn minh tiến

Thành viên tích cực
Có sốt thế ko Tiến ? Mán mấy thì mán người ta bỏ tiền ra mua cũng có mục đích cả đấy . Tiền giờ là Polyme rồi nhé :)
cHẲNG NHẼ ANH VIỆT NGHĨ SẼ MUA ĐC CÂY NÀY VỚI GIÁ 5 TRIỆU VIỆT NAM ĐỒNG? ANHMUA ĐC E TẶNG ANH HẾT CHỖ CÂY CỦA EM. HAHA. THÌ DĨ NHIÊN MUA CÂY VỚI MỤC ĐÍCH CHƠI CÂY RỒI TỪ MỤC ĐÍCH CHƠI CÂY SẼ PGATS TRIỂN RA LÀ ĐỂ CÂY CHƠI VÀ BÁN. E THÌ KHÔG BÁN VÌ E THẤY CHUYỂN QUA TÀU NHIỀU QUÁ.

Phong_Trần

Thành viên tích cực
cHẲNG NHẼ ANH VIỆT NGHĨ SẼ MUA ĐC CÂY NÀY VỚI GIÁ 5 TRIỆU VIỆT NAM ĐỒNG? ANHMUA ĐC E TẶNG ANH HẾT CHỖ CÂY CỦA EM. HAHA. THÌ DĨ NHIÊN MUA CÂY VỚI MỤC ĐÍCH CHƠI CÂY RỒI TỪ MỤC ĐÍCH CHƠI CÂY SẼ PGATS TRIỂN RA LÀ ĐỂ CÂY CHƠI VÀ BÁN. E THÌ KHÔG BÁN VÌ E THẤY CHUYỂN QUA TÀU NHIỀU QUÁ.
Ai thì ko biết chư anh có cây như thế này ai đó trả 5tr là bay luôn . Kiếm tiền mua mấy cây con con về chơi

nguyễn minh tiến

Thành viên tích cực
Ai thì ko biết chư anh có cây như thế này ai đó trả 5tr là bay luôn . Kiếm tiền mua mấy cây con con về chơi
Anh cũng thích cây con con à? E toàn cây con con thôi! Nhưng đc cái cây bé dễ chăm sóc đối với thời gian có hạn như e. hi. Hôm nào có dịp Up ảnh nhờ cao nhân tiền bối chỉ giáo

buikinh078

Thành viên mới
Em nói bậy: Đây là sanh quê, nếu ko nhầm thì là sanh Văn Giang. Nếu đang có bóng mát thì để cho mát. nếu chán thì bán láy 5 triệu, lát lại cái nền mất 3 triệu, còn 2 triệu mua cái phôi 2,2 năm về cưa đục bẻ vít chơi.

dauhongphuong

Thành viên mới
Vậy là sanh quê hả anh.
Do không rành lắm về sanh nên em cữ tưởng là nam điền (nghe bạn bè nói nên cứ tưởng), nên đã chiết hơn 50 cành trồng ra vườn được gần 1 năm rồi và còn gần 4 chục cành đang định là tháng sau căt xuống trồng, nhìn cây trong vườn lên mơn mởn cũng thích lắm nhưng cũng thất vọng vì là không phải nam điền cũng không phải loại lá nhỏ... chán. tuần trước em ra hà nội mua 50 cây sanh con loại mới được hơn 7 lá giá mỗi cây là 15k về so sánh vói cây trong vườn cũng chẵng khác gi nhiều.
em đang muốn tìm một gốc nhỏ thôi về làm giống ai có đích thị la nam điền thì hộ em với.
Em thích cây lắm nhưng mới có dk chơi được 2 năm nay thôi

(có công mài sắt co ngày sẽ thành xà beng thôi X( biết làm sao giờ)
==================================
Em tìm mua ở chỗ em nhưng người ta cứ cắt sạch cành, vặt hết lá (phôi) nên không giám mua.

nhatphuong01

Thành viên
5tr mua được 1 chỉ vàng, gửi vàng vô ngân hàng lấy lãi vài năm sau vàng lại tăng giá có khi còn hơn 20tr ấy chứ, cây sanh treo chổi cọ bồn cầu mất thẩm mỹ wa' đi, ng ta trả 5tr là đúng rùi X_X

LHT

Thành viên mới
Văn nhân cổ thụ đấy. 5 t dung bán để trồng lên cái ang 5m cũng hay