Giúp e phôi sanh mới đào ngoài vườn

duyqngai

Thành viên
Vườn nhà ông Bác e có gốc sanh này, nhờ e nghiên cứu định hình lại mà e đau đầu vì khó quá.E chỉnh lần thư nhất như thế này được ko các Bác:

Kính mong các Anh có phương án nào cho phôi này để nuôi cho nhanh hơn và có tương lai một chút thì giúp e với.E cảm ơn trước.

longthanh23

Thành viên
mình vẽ như thế này bạn thấy có hợp lý không...kéo tàn bên trái bay ra...hình chỉ có tính chất tham khảo...

==================================
mình phối đá cây của bạn luôn đó...hehe

duyqngai

Thành viên
mình vẽ như thế này bạn thấy có hợp lý không...kéo tàn bên trái bay ra...hình chỉ có tính chất tham khảo...

mình phối đá cây của bạn luôn đó...hehe
Cảm ơn a anh longthanh23! Cây a vẽ đẹp quá, nhưng cây này thân cây to quá ko thể làm chuyển cây như hình vẽ được.Nhưng e sẽ cố gáng nuôi nó gần giống hình vẽ.
Đề nghị bạn xem thông báo trước khi gửi topic mới tại đây: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=24322
Chúc bạn vui cùng mọi người.
E cáo lỗi với BQT!lần sau e sẽ ko gửi topic vào chuyên mục này nữa.

lnvinh

Super Moderator
Cây này chơi được cả 2 mặt: Nếu lấy hình 1 thì chơi thành 5 thân - Ngũ Phúc - chơi tàn dày và thấp. Nếu lấy hình 3 thì chơi tam đa tông cao. sáng mai mình vẽ cho.

duyqngai

Thành viên
Cây này chơi được cả 2 mặt: Nếu lấy hình 1 thì chơi thành 5 thân - Ngũ Phúc - chơi tàn dày và thấp. Nếu lấy hình 3 thì chơi tam đa tông cao. sáng mai mình vẽ cho.
E chờ A.vinh mấy ngày rồi nè,Ngày nai CN a giúp dùm e với nha.Cảm ơn a nhiều!

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Bác Vinh là ai mà giỏi thế, xin chào bác.CÓ ai biết sô dt cà địa chỉ nhà bác VInh cho em xin với.Cám ơn