:: giúp đỡ về hoa giấy ra hoa

quanghunggiatrang

Thành viên
em mới mua 1 chậu hoa giấy, nhưng nó nở dc 1/3 của cây, giờ muốn cho nó ra vào dịp tết thì còn kịp ko các anh? và làm như thế nào? em xin cảm ơn

storm_snows2006

Thành viên tích cực
em mới mua 1 chậu hoa giấy, nhưng nó nở dc 1/3 của cây, giờ muốn cho nó ra vào dịp tết thì còn kịp ko các anh? và làm như thế nào? em xin cảm ơn
Vẫn kịp ra hoa vào tết bạn àh, bây giờ bạn hạn chế tưới nước đến khi nào cây rụng hết lá. Tiếp đó bạn bón thúc phân visinh cho cây bonsai rồi lại bắt đầu tưới nước. Nó ra đợt lá và mầm mới là cây lại bung hoa thôi.

thoaphumobile

Quản lý mới
kịp đó bạn cắt tất cả các cành có hoa nở đi,và các cành còn lại bạn cắt các đầu cành đi để cho cây sẽ nứt nhiều chồi là nhiều hoa đó.chúc bạn thành công!

luyennguyen

Thành viên
thời gian sử lý ra hoa là 45 ngày, tức là bắt đầu hôm nay bạn cắt nước, tỉa cành theo ý muốn, để cho cây rụng lá triệt để, khi lá rụng hoàn toàn bạn bắt đầu tưới nước và vô phân bón thúc là OK.^#(^

quanghunggiatrang

Thành viên
Re: Trả lời: :: giúp đỡ về hoa giấy ra hoa

CẢM ƠN các anh,

thời gian sử lý ra hoa là 45 ngày, tức là bắt đầu hôm nay bạn cắt nước, tỉa cành theo ý muốn, để cho cây rụng lá triệt để, khi lá rụng hoàn toàn bạn bắt đầu tưới nước và vô phân bón thúc là OK.^#(^
nhưng chậu em mới mua về họ đánh bầu, giờ em trồng vào chậu thì cắt tỉa sợ nó vừa bị cắt rễ xong giờ trồng và tỉa cành lá luôn liệu nó có kịp bật mầm ko các anh?
nếu kịp cho em quy trình từng bước mỗi bước cách nhau bao nhiêu ngày cụ thể cho em với. ví dụ bước 1 cắt tỉa cành, sau đó chờ bao nhiêu ngày tiến hành bước 2 v v ...
em xin cảm ơn