Giá Bạch đầu tùng so với Tùng cối cũng như các loại tùng khác cao hay thấp hơn?

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Giá Bạch đầu tùng so với Tùng cối cũng như các loại tùng khác cao hay thấp hơn?

E đang thích chơi tùng mà ko biết giá từng loại tùng thế nào để mua cho hợp lý. Nhờ mọi người tư vấn giúp.
Cứ xem như cùng 1 thế cây, cùng một độ tuổi, chi cành, đế đều giống nhau thì giá một cây Bạch đầu tùng và một cây tùng cối, cây nào đắt hơn ah? và Bạch đầu tùng so với các laọi tùng khác nữa ah?
E đang phân vân ko biết nên mua Bạch đầu tùng hay tùng cối vì có vài cây cũng tương đương nhau định mua nhưng thấy ng ta hô giá Bạch đầu tùng cao hơn Tùng cối nên muốn nhờ ace tư vấn giúp
Cám ơn mọi người

HOANGANH1102

Thành viên tích cực
Trả lời: Giá Bạch đầu tùng so với Tùng cối cũng như các loại tùng khác cao hay thấp h

riêng em thì thích tùng cối hơn!chỗ em tùng cối cũng đắt hơn tùng đầu tuyết(bạch đầu tùng) rất nhiều!

Le Manh Cuong

Moderator
Trả lời: Giá Bạch đầu tùng so với Tùng cối cũng như các loại tùng khác cao hay thấp h

Không biết bạch đầu tùng mà em đang nói đến là loài gi?Em có thể cho hình minh họa,ở chỗ anh thì tùng cối vẫn là loài được ưa chuộng nhất vì thế giá cũng cao nhất.

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Re: Trả lời: Giá Bạch đầu tùng so với Tùng cối cũng như các loại tùng khác cao hay th

Không biết bạch đầu tùng mà em đang nói đến là loài gi?Em có thể cho hình minh họa,ở chỗ anh thì tùng cối vẫn là loài được ưa chuộng nhất vì thế giá cũng cao nhất.
Dạ, chắc đúng như bạn Hoanganh1102 nói, Bạch đầu tùng hay còn gọi là tùng đầu tuyết đó anh,

Đây là hình ảnh minh họa: e xin phép được mượn hình ảnh cây của một số anh em trên diễn đàn

Cám ơn bạn HoangAnh đã tư vấn

thieuhaucaycanh

Thành viên

bạch tùng hay trên hình chính là tùng bò( tùng xà) hầu như thế giá đắt hơn tùng cối đó HA ơi.

Le Manh Cuong

Moderator
Trả lời: Re: Trả lời: Giá Bạch đầu tùng so với Tùng cối cũng như các loại tùng khác c

Dạ, chắc đúng như bạn Hoanganh1102 nói, Bạch đầu tùng hay còn gọi là tùng đầu tuyết đó anh,

Đây là hình ảnh minh họa: e xin phép được mượn hình ảnh cây của một số anh em trên diễn đàn

Cám ơn bạn HoangAnh đã tư vấn
Loài này nếu cùng loại với tùng cối thì giá không bao giờ bằng em nhé,các phiên chợ ở HN hàng này miền trong đánh ra rất nhiều mà không đắt.

HOANGANH1102

Thành viên tích cực

bạch tùng hay trên hình chính là tùng bò( tùng xà) hầu như thế giá đắt hơn tùng cối đó HA ơi.

chỗ em loại tùng xà rẻ lắm anh ạ!nếu so cùng loại với tùng cối thì giá chỉ bằng 1/2

thieuhaucaycanh

Thành viên

trong anh tùng cối nhiều thế khi nào phải đổi với chú đó

HOANGANH1102

Thành viên tích cực

trong anh tùng cối nhiều thế khi nào phải đổi với chú đó
thật nhé!em cũng đang nhờ 1 số anh em trên đó sưu tập hộ em ít tùng cối mini thành phẩm về chơi!có thời gian ghé em chơi nhé!

Thanh9x

Thành viên

==========================================================================================
cái này sai nhen.bạch đầu tùng hay tên chính xác "là tùng đầu tuyết".có địa phương thì gọi là tùng xà,nơi gọi tùng bò,chỗ gọi ngọa tùng,thậm chí ở Nam Điền người ta lại gọi là cây "thông làng"nhưng chúng đều là loại ở hình chủ topic minh họa.
và hầu hết ở đâu nó đều rẻ hơn tùng cối nhiều.bởi lẽ dăm ko đẹp hay cho bộ tàn bị bỏ lá bên trong hay gọi là bị thuốc lào,khiến cây mất độ đẹp.hai nữa là rất khó tính và yếu,nếu đánh ko đúng mùa cũng dễ nghẻo chưa nói đến bổ vặn....
thân!