Gửi Ban Quản Trị: Vì sao xóa bài???

kenhtiendung

Thành viên
Chào Ban Quản Trị diễn đàn,

Vào khoảng 17h ngày 01/12/2012 kenhtiendung có đăng bài "Số hình ảnh giao lưu cùng các chiến hữu Offline vườn lnvinh"

Nhưng không hiểu vì lý do tại sao vào lúc 24h00 cùng ngày khi vào diễn đàn thì bài lại bị xóa mà không biết lý do tại sao!!!!???

Thông qua buổi Offline kenhtiendung có chụp số hình ảnh giao lưu cùng các ace phương xa số hình ảnh để kết bạn bốn phương cũng như đưa nhiều hình ảnh về buổi offline đến các ace trên mọi miền đất nước để cùng chia sẽ thông tin.

Thật sự mình rất buồn và bị sóc khi ban quản trị lại tự động xóa bài của mình mà không thông báo hay điện thoại tại sao!!!!

Và cũng chẳng biết lý do vì sao lại xóa bài của mình!!!!????

Với mong muốn đóng góp và cùng diễn đàn ngày càng phát triển mạnh và xa hơn, cũng như để tạo động lực, niềm tin với diễn đàn. Rất vui nhận được sự tôn trọng của Ban Quản Trị cho biết lý do tại sao??? và đề nghị Ban Quản Trị phục hồi bài biết của kenhtiendung.

Rất mong nhận được ý kiến từ Ban Quản Trị!!

Chân thành!!

Hồng Thành

centimet

Quản lý mới
gộp bài đó tiên sinh...để cho mạch chia sẻ liền lạc...anh Dũng có thông báo mong được cảm thông rồi ạ

cung kính
Centimet

ngockien

Super Moderator
Chào anh.

BQT đã không xóa chủ đề của anh.
Những chủ đề có trùng nội dung ,BQT theo quy định đã gộp chủ đề sau vào chủ đề được post trước. Những bài viết của anh hiện nằm tại đây.

Hình ảnh ọp tại vườn lnvinh 01/12/2012 (updated)

Những trường hợp tương tự khi muốn tìm bài viết của mình ,anh vào trang hồ sơ cá nhân -> vào phần thống kê -> tìm bài viết được gửi . Anh sẽ tìm được những bài viết của mình.

Chúc anh vui !

MinhThang

Thành viên tích cực
Chào anh.

BQT đã không xóa chủ đề của anh.
Những chủ đề có trùng nội dung ,BQT theo quy định đã gộp chủ đề sau vào chủ đề được post trước. Những bài viết của anh hiện nằm tại đây.

Hình ảnh ọp tại vườn lnvinh 01/12/2012 (updated)

Những trường hợp tương tự khi muốn tìm bài viết của mình ,anh vào trang hồ sơ cá nhân -> vào phần thống kê -> tìm bài viết được gửi . Anh sẽ tìm được những bài viết của mình.

Chúc anh vui !
Diễn đàn mình khi di chuyển, gộp bài của thành viên là nó không lưu lại dấu vết gì hả Kiên? Sao mà phải vào trang cá nhân đau khổ quá vậy? :-?:-?:-?

ngockien

Super Moderator
Diễn đàn mình khi di chuyển, gộp bài của thành viên là nó không lưu lại dấu vết gì hả Kiên? Sao mà phải vào trang cá nhân đau khổ quá vậy? :-?:-?:-?
Việc di chuyển ,gộp bài ,BQT có những hình thức xử lý như sau:

- Do đây không phải là một dạng xử lý thành viên vi phạm ,nên thông thường không đưa vào mục thông báo của diễn đàn.

- Đây đơn giản chỉ là xử lý tình huống ,nên BQT thường chỉ gửi tin nhắn riêng cho thành viên ,hoặc thông báo luôn trong topic đó.
Cụ thể trong topic của bạn kenhtiendung ,khi gộp chủ đề BQT đã có thông báo luôn tại đó :

Cáo lỗi cùng chủ topic, nhằm anh em theo dõi thuận tiện trungduart sẽ theo thứ tự từ trước tới sau, vì vậy topic của bạn mình sẽ gộp chung với topic đã mở trước ( Hình ảnh ọp tại vườn lnvinh 01/12/2012 (updated)), rất mong bạn cập nhật mới tiếp theo.
Vậy nên ,nếu anh theo dõi kiểm tra kỹ sẽ không cảm thấy có gì là đau khổ ,cảm ơn anh Thắng.

MinhThang

Thành viên tích cực
Ý anh là như hình đó Kiên, một khi đã xử lý thì là đều vi phạm hết, trùng hoặc không đúng nơi qui định, nếu làm vậy thì chủ Topic vào cứ Click theo link đó để biết và hiểu tại sao bài mình bị di chuyển hay gộp. Còn thông báo tại Topic đó thì đã gộp cũng không thể biết mà PM thì lại càng mất công, bởi diễn đàn xử lý biết bao nhiêu bài mà cứ mỗi bài lại phải PM cho thành viên.

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Ý anh là như hình đó Kiên, một khi đã xử lý thì là đều vi phạm hết, trùng hoặc không đúng nơi qui định, nếu làm vậy thì chủ Topic vào cứ Click theo link đó để biết và hiểu tại sao bài mình bị di chuyển hay gộp. Còn thông báo tại Topic đó thì đã gộp cũng không thể biết mà PM thì lại càng mất công, bởi diễn đàn xử lý biết bao nhiêu bài mà cứ mỗi bài lại phải PM cho thành viên.

Có 2 cách gộp chứ Thắng, ở đây Dũng đã chọn di chuyển mất gốc

MinhThang

Thành viên tích cực
Có 2 cách gộp chứ Thắng, ở đây Dũng đã chọn di chuyển mất gốc
Không nên di chuyển mất gốc anh à, nên để thời gian tối thiểu là 1 ngày, như vậy nếu Mem đó Online họ vẫn còn biết bài bị di chuyển, họ sẽ không kêu gào lên là tại sao lại xóa bài tôi. Vụ này em cũng có bài viết về nó rồi đó anh.

Khi các bạn thấy Topic nào đó qua nóng bởi vấn đề mà không thể tự xử lý, ngoài việc Lock để giảm nhiệt các bạn vẫn có thể cất nó đi để khỏi ai đọc bằng cách di chuyển:

Chủ Topic có thể biết Topic của mình chỉ bị di chuyển đến 1 nơi nào đó mà họ vẫn có thể đọc hoặc không tùy vào quyền truy cập thành viên:

kenhtiendung

Thành viên
Không nên di chuyển mất gốc anh à, nên để thời gian tối thiểu là 1 ngày, như vậy nếu Mem đó Online họ vẫn còn biết bài bị di chuyển, họ sẽ không kêu gào lên là tại sao lại xóa bài tôi. Vụ này em cũng có bài viết về nó rồi đó anh.
Chào anh Thắng,
Ban Quản trị,

Thông qua thực tế bản thân kenhtiendung mất bài có cảm giảc rất khó chịu và có ý kiến đóng góp chân tình với BQT nếu bài trùng lắp nội dung với bài trước khi BQT gọp bài thì:

- Nên thông báo bằng điện thoại, hoặc tin nhắn vào hợp thư cho thành viên.
- Đã góp bài trùng lắp thì tất cả các bài trùng lắp thì phải gọp hết (chứ bài gọp bài không thì không nên vậy).
- Không nên duy chuyển bài mất gốc vì bài đã được số lượt người xem quá nhiều và nhận được nhiều điều commend tốt về bài. (vi dụ: bài của của một trong những bạn trong BQT được 30.000 lượt xem và 20 lượt commend và được gọp chung bài với một bạn thành viên thường thì sao!!!! Nếu bạn là mình thì bạn nghỉ sao?????? ....!!!!!)

Khi đã viết bài lên, là đã bỏ công sức ra đến nơi chụp hình, bỏ thời gian ra viết, lên mạng..... với cảm giác hạnh phúc nhất chỉ là nhận được nhiều bạn đọc và commend về bài viết mình!!!! Nhưng cuối cùng thì sao!! BQT lại gọp bài của mình vào bài khác!!! Vậy thử hỏi!!! công sức mình bỏ ra có đáng không!!! vậy thử hỏi lần tới có động lực làm tiếp tục không!!! vậy thử hỏi nếu là bạn, bạn có cảm giác đó hay chưa???

Nói ra ở đây kenhtiendung rất mong BQT cân nhắc và mong đóng góp ý kiến chân tình để thể hiện tính tôn trọng của thành viên, còn nếu bài viết vi phạm thì cứ thẳng tay xóa đi!!!!

Rất vui sẽ không vấp phải nữa!!!

Chân thành cảm ơn,

Chưa biết

Thành viên mới
Cái bài viết chia sẻ trong buổi off đó có bác kia pot trước rồi mà,bạn pot chung vô cũng được chứ có gì đâu !
không lẽ 1 buổi off có 20 ace chụp hình thì mạnh ai nấy mở 1 topic riêng ? thì người xem cảm giác thế nào đây ?
hây là tại tui chưa biết !!! chắc zdậy

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Góp ý với Thành vài ý, với tư cách 1 người anh cùng là dân miền Tây chứ không phải với tư cách BQT:
- Thành nên mở 1 topic kiểu như " Vườn của Hồng Thành - Vườn kim Thanh Mai mini" và đưa lên các cây của mình, anh em vào đó xem và trao đổi sẽ tập trung hơn. Thành có lần đưa cây to đùng vào mục bonsai mini anh đã gọi điện thoại và di chuyển
- Nếu có ý định tham gia mua bán thì thực sự số tiền đăng ký thành viên mua bán có đáng là bao, Thành cũng phải thông cảm cho anh em BQT sở dỉ anh em phải soi xét bài đăng vì chỉ muốn giử sự công bằng cho anh em đã đăng ký thành viên mua bán

Trong Nội Quy có câu
Bài viết là công sức của thành viên nhưng khi thành viên đồng ý bấm nút gửi bài mặc định nó đã trở thành tài nguyên chung của diễn đàn, tập thể BQT là người đại diện cho diễn đàn có toàn quyền về bài viết, nếu xét thấy nó có tác dụng xấu hoặc chỉ là không có lợi cho sự phát triển chung BQT có quyền xóa hoặc sửa mà không cần thông báo trước

chào bạn.
mình chỉ ngắn gọn với bạn thôi
đã chấp nhận tham gia thì phải tuân thủ theo nội quy.
việc gộp bài này BQT đã làm từ lâu không riêng gì bạn
ngay cả mình hay bất kể ai có khi vô tình lỡ lập topic trùng thì vẫn gộp lại như thường.
BQT không cũng cấp dịch vụ cho bạn nên việc yêu cầu thông báo cho bạn qua điện thoại thì là không thể.mỗi ngày có biết bao việc tương tự như của bạn nên ngoài những việc nghiêm trọng cần thông báo BQT mới có thông báo rõ ràng.

kenhtiendung

Thành viên
Góp ý với Thành vài ý, với tư cách 1 người anh cùng là dân miền Tây chứ không phải là BQT:
- Thành nên mở 1 topic kiểu như " Vườn của Hồng Thành - Vườn kim Thanh Mai mini" và đưa lên các cây của mình, anh em vào đó xem và trao đổi sẽ tập trung hơn. Thành có lần đưa cây to đùng vào mục bonsai mini anh đã gọi điện thoại và di chuyển
- Nếu có ý định tham gia mua bán thì thực sự số tiền đăng ký thành viên mua bán có đáng là bao, Thành cũng phải thông cảm cho anh em BQT sở dỉ anh em phải soi xét bài đăng vì chỉ muốn giử sự công bằng cho anh em đã đăng ký thành viên mua bán

Trong Nội Quy có câu
Bài viết là công sức của thành viên nhưng khi thành viên đồng ý bấm nút gửi bài mặc định nó đã trở thành tài nguyên chung của diễn đàn, tập thể BQT là người đại diện cho diễn đàn có toàn quyền về bài viết, nếu xét thấy nó có tác dụng xấu hoặc chỉ là không có lợi cho sự phát triển chung BQT có quyền xóa hoặc sửa mà không cần thông báo trước
Chào anh Lô,

Cảm ơn anh đã đóng góp ý kiến và Thành tiếp nhận một cách trân trọng.

Thân hữu,

kenhtiendung

Thành viên
OK Thành! Chủ nhật gặp nhau trao đổi nhiều và làm 1 chầu nha!
Chào anh,

Thấy vây mà anh cũng online suốt nha, em vừa điện mấy người bạn bên đó nghe nói sum tụ lắm rồi đó, định mai lấy máy chụp qua làm vài bôi đây nhưng quên đã có hẹn với anh nên cố nén lại thôi để mai nhậu nữa chứ ... khà .... khà .... mai cũng gặp nhiều ace à nha! CN chắc em đi qua sớm để nghía hết mới được ....

khà ... khà ....