Gỗ - Gỗ hóa thạch (mộc thạch) - Đá thiên nhiên

huynq.gl

Thành viên
Cũng xuất phát từ yêu cầu của một số anh em trên diễn đàn, và muốn biết thêm thông tin về một số sản phẩm có nguồn gốc thiên nhiên. Mình Xin giới thiệu một vài sản phẩm mình thích và đang sưu tầm, toàn bộ đều có nguồn gốc và giấy tờ mua bán hợp pháp. Mình giới thiệu để có thể phần nào giúp anh em có cùng sở thích tham khảo sưu tầm, không nhằm mục đích "khoe khoang", mua bán trên diễn đàn. Rất mong các anh em nhiệt tình ủng hộ, nếu ai cần thông tin về sản phẩm thì có thể hỏi trực tiếp, mình sẽ trả lợi.
Sản phẩm gỗ:

huynq.gl

Thành viên
Gỗ lũa Ngọc Am mua trên diễn đàn, được để trên bàn phòng khách (tác phẩm kỳ lân).

thang_khung

Thành viên tích cực
ặc ặc.....chơi hổng nổi nên không dám hỏi,mắc công ghiền thì chết....thanks đã cho chiêm ngưỡng
ủa nhưng tượng phật cũng chơi được hả a,e tưởng chỉ để những nơi linh thiêng chứ

huynq.gl

Thành viên
ặc ặc.....chơi hổng nổi nên không dám hỏi,mắc công ghiền thì chết....thanks đã cho chiêm ngưỡng
ủa nhưng tượng phật cũng chơi được hả a,e tưởng chỉ để những nơi linh thiêng chứ
Cũng không bao nhiêu tiền đâu bạn ạ, bán một cây tiền T là chơi được thôi, anh em có nhu cầu tham khảo thì cứ hỏi mình sẽ trả lợi. Còn tượng phật thì vẫn trưng bày để chơi được chứ, miễn sao mình trưng bày trang trọng là được.

dcvuong

Thành viên tích cực
Bộ sưu tập đồ gỗ của bạn rất hoành tráng....
Tuy nhiên nhìn bức ảnh này tôi không có mấy thiện cảm vì lúc này đây tôi và nhiều người đang phải chịu cái nóng gần 40 độ C, mà nguyên nhân là do những người như bạn đã trực tiếp hoặc gián tiếp gây nên.

huynq.gl

Thành viên
Bộ sưu tập đồ gỗ của bạn rất hoành tráng....
Tuy nhiên nhìn bức ảnh này tôi không có mấy thiện cảm vì lúc này đây tôi và nhiều người đang phải chịu cái nóng gần 40 độ C, mà nguyên nhân là do những người như bạn đã trực tiếp hoặc gián tiếp gây nên.
Toàn hàng từ CPC về thôi bạn ơi, VN mình hết những thứ đó lâu rồi. Mình không sở hữu thì người khác cũng sở hữu, mình sở hữu được rồi nên muốn giới thiệu với anh em, nhiều khi ngoài sự "không thiện cảm" thì sẽ giúp được phần nào về thông tin và thú đam mê của nhiều người.
Qua đây mong mọi người bỏ qua những điều không thiện cảm, để cảm nhận các sản phẩm theo hướng tích cực.

NgocHinh

Thành viên
"Cũng là người ấy !
Sao vừa yêu chó. Vừa thích ăn thịt chó."
HOÀN TOÀN LOGIC, CÒN TÔI VỪA YÊU CÂY, VỪA THÍCH CÁC SẢN PHẨM MÀ LÀM TỪ CÂY! MIỄN LÀ NÓ ĐẸP -
MÀ ĐÃ CÓ AI CÓ THỂ KẾT TỘI NGƯỜI YÊU CÁI ĐẸP ĐÂU !!!

huynq.gl

Thành viên
Gỗ hóa thạch (mộc thạch)
Những sản phẩm này người không thích thì cho không lấy, gặp người thích kiếm không ra (giá tham khảo tiền tỷ)

duchoa001

Thành viên mới
Mấy khúc gỗ hóa thạch này đâu có hiếm,cũng đâu có đẹp,sài gòn bữa nay đi đâu cũng gặp,mà bạn kêu tiền tỷ...

huynq.gl

Thành viên
Mấy khúc gỗ hóa thạch này đâu có hiếm,cũng đâu có đẹp,sài gòn bữa nay đi đâu cũng gặp,mà bạn kêu tiền tỷ...
Khúc nhỏ thì rất nhiều, bán khoảng 30.000 đồng một kg. Còn loại lớn nguyên gốc, nguyên thân như thế này thì rất hiếm.

huynq.gl

Thành viên
Bộ bàn tròn để trong "chòi nhậu" là hết ý luôn, không sợ bê trộm, không sợ cong vênh, không sợ mưa nắng.

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
nhìn những sản phẩm gổ quí của HUY mình ghiền quá nhưng khổ là mình không có tiền chơi nổi hiiii...ghiền nhất là tượng phật đó hiii

huynq.gl

Thành viên
nhìn những sản phẩm gổ quí của HUY mình ghiền quá nhưng khổ là mình không có tiền chơi nổi hiiii...ghiền nhất là tượng phật đó hiii
Chủ yếu là công sưu tầm thôi anh Hoàng ạ, còn tiền thì bán một vài cây của anh là đủ thôi. Với lại cũng tùy từng người, nhiều anh em ở thành phố lớn, thiếu không gian thì cho cũng chịu.