Gấp!!!Xin hỏi a e, cây này có phải là Linh Sam không?

phieuphong1812

Thành viên
Hôm trước mình có mua 1 lô phôi linh sam của 1 a trên diễn đàn. Hôm nay đã phát đọt, ra lá. Mình thấy là nhìn lạ quá, không giống bất kỳ loại lá ls nào mình thấy trên diễn đàn. Lá không phải hình tròn hay dài, mà nhìn giống như chiếc quạt ba tiêu vậy.

Xin các a e có kinh nghiệm xem giúp. Nếu không phải ls thì là cây gì ạ?

Hình chụp bằng điện thoại không đẹp lắm, xin a e thông cảm.

lequocmanh

Thành viên tích cực
nếu ko là Linh sam mà gốc to cỡ vậy cang tốt chứ sao. Bạn chơi cây theo mốt ah. Cây nào làm Bon sai chẳng được. Bạn nên đọc lại một số bài trên D Đ mình đi.

Mr.Tiều Phu

Thành viên mới
nếu ko là Linh sam mà gốc to cỡ vậy cang tốt chứ sao. Bạn chơi cây theo mốt ah. Cây nào làm Bon sai chẳng được. Bạn nên đọc lại một số bài trên D Đ mình đi.
không biết thì hỏi, thấy lạ thì hỏi. Chơi cái gì mà chẳng theo mốt. Không thì diễn đàn này chẳng sôi lên vì giống 86, siêu bông,...

phieuphong1812

Thành viên
lá lớn Phan Rang!
Cảm ơn góp ý của a. Nhưng mình đặt mua là giống ls chứ không phải loại cây như a nói, thấy lạ nên hỏi a e có chính xác là nó không mà thôi.
Còn nếu chơi bonsai nói chung thì cây gì mà không được, miễn hội đủ điều kiện để thành bonsai phải không a? :)
Thanks a!
==================================
Cám ơn tất cả các a nhiều nhiều!